ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-10-2009, 21:48   #6
eak
Junior Member

คะแนน: 0 eak is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
การรีเซทกล่อง Ecu นั้น มีวิธีทำง่ายๆอยู่ 2 วิธีครับ คือ
  • ถอดขั้ว - ของแบตเตอร์รี่ หรือ
  • ถอดฟิลส์ Efi 15 แอมป์ ที่กล่องรวมฟิวส์ ออกครับ (ถ้ารถโตโยต้า กล่องรวมฟิวส์ ที่มีฟิวส์ Efi จะอนู่หน้ารถตรงห้องเครื่องครับ)
ขออนุญาตเสริมลุงมูนอีกนิดนึงนะครับ อีกวิธีนึงคือถอดปลั๊กกล่องปลั๊กขวาสุดออกครับ
eak is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม