ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-10-2009, 22:35   #9
toursport
Senior Member

รูปส่วนตัว toursport

คะแนน: 18 toursport is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ volvoman อ่านกระทู้
ปัมเชลล์ที่ผมทำชื่อรุ่งเกษมบริการ มีร้าน cafe d'oro อยู่ด้านหน้าสถานีบริการ อยู่ฝั่งตรงกับ royal garden อะครับ เยื้องมาเยอะพอสมควรก่อนถึงสะพานสาธร...ที่ต้องบอกแบ บนี้เพราะเชลล์แถวนั่นมีสองตัว ไม่ใช่ตัวที่มีร้านสะดวกซื้อ Select นะครับ....แต่เชลล์จะมีขาย dexron II, Dexron III และ Dexron III แบบสังเคราะห์ เท่านั้น type IV ไม่มี ถ้าตามนั้นใช้ได้เข้าไปเลยครับ แต่ถ้ารถคุณ toursport ใช้ dexron II ต้องยืนนะครัย เพราะช่างจะพยายามเชียร์ dexron III ให้เพราะหวังดี (คิดว่าดีกว่า)...ผมก็โดนแต่ไม่เอาครับ...แถมราคา dexronII ก็ถูกกว่า...ช่วงเปลี่ยนช่างต้องไล่ระบบ ขยับเปลี่ยนเกียร์ไปมาอยู่สัก 5-10 นาที เพื่อให้เกียร์ทำงาน น้ำมันที่ออกมา ของผมมันเปลี่ยนเป้นแดงคล้ำเลยครับ พอไล่ไปสักพัก น้ำมันเริ่มแดงใสครับ เค้าก้จะปล่อยน้ำมันใหม่เข้าไป ก็คงสัก 8-10 ลิตรแล้วแต่ความสกปรก...แนะนำคุยราคากันก่อนนะครับ ฝีมือช่างใช้ได้ครับ ปั๊มนี้ OK เรื่องงานเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องด้วยครับ....ส่วนท ำเสร็จลแว รู้สึกได้เลยว่าช่วงจังหวะรถเปลี่ยนเกียร์นุ่มนวลขึ้ นแบบรู้สึกได้ กระตุกน้อยลงครับ....ผมว่าเริ่มต้นจากทำแบบนี้ก่อนดี มั๊ยครับ...ถ้าไม่หายค่อยมองงานหนักๆต่อไป
ดี ที่เพิ่มเติมรายละเอียดให้ผม เรื่อง2ปั๊มฯ...
เดี๋ยวแก้ไข เป็นdexronII.จบเมื่อไหร่ จามาแจ้งอาการให้ทราบครับ...ขอบคุณกันอีกครั้งค๊าบบบ ..!!
toursport is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม