ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-10-2009, 20:56   #4
toursport
Senior Member

รูปส่วนตัว toursport

คะแนน: 18 toursport is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ volvoman อ่านกระทู้
อยู่แถวไหนครับ จะได้แนะนำถูก ผมเคยทำที่ ProServ ใน ปั๊มเชลล์แถวเจริญนคร ทำการ flushing ด้วยเครื่องประมาณ 10-15 นาทีอะครับ สะอาดเกลี่ยงครับไม่มีค้างเก่าเนื่องจากใช้ระบบไหลวน ส่วนรถผมใช้ dexronII เนื่องจากรถผมแนะนำให้ใช้รุ่นนี้ ราคาคิดเป็นชุดใช้ประมาณ 8-10 ลิตรแล้วแต่ความสกปรกที่ดูผ่านหลอดแก้ว.... ราวๆ1500 บาทครับ ถ้า dexron III น่าจะแพงกกว่านี้
อยู่แถวจรัญฯครับ ไม่ไกลกันนัก..
เปลี่ยนถ่าย ยี่ห้อเดิมเกรดเดิมเข้าไป ใช่ปะครับ..
ถ่ายทั้งระบบแล้ว มีอาการไรแตกต่างจากก่อนถ่ายไม๊ครับ..
toursport is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม