ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-10-2009, 20:26   #13
wk7000
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว wk7000

Car Brand: Toyota Sport Rider
Engine Type: 2JZ-GTE AUTO 4x4, 1JZ-GE VVTI
คะแนน: 17 wk7000 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nummeter อ่านกระทู้
รถผมเพิ่งวางเครื่องเสร็จไม่ถึงอาทิตย์เลย วิ่งไปไม่เกิน 500 กม. กรองเปลือยซื้อมาใหม่ๆเอามาใส่ครับ

เครื่องเจโบเดิมๆไม่ได้ทำอะไรเพิ่มเลย เท่าที่มองดูมันไม่ได้ไปเบียดกับอะไรเลยครับ มองทีกรองมันเหมือนถูกเเรงดูดของเครื่องดูดจนฟีบ ลักษณะมันฟีบรอบตัวเลยไม่ได้ฟีบด้านใดด้านหนึ่ง ที่กรองก็ไม่มีร่องรอยกระเเทกใดๆ

กรองยี่ห้อนี้มันต้องล้างผิวก่อนใช้หรือเปล่า มีน้ำยาเคลือบผิวไหม เหมือนมันตันเเล้วถูกเเรงดูดของเครื่อง เเต่ดูดไม่เข้ามั๊ง สงสัยว่ามันของใหม่นี่ซิไม่น่าตันครับ

สงสัยเจอของเทียมซื้อมาราคา 1890 บาท(ราคาตามหน้าเว็บไปซื้อถึงร้านเค้าเลย)

กรองอย่างนี้ใช้ไปก่อนได้ไหม อุตส่าห์ซื้อน้ำยาล้างมาพร้อมกันกะใช้ยาวๆ ดันมาเสียทรงซะได้ สงสัยต้องใช้ไดร์เป่าผมเป่าเเล้วใส่เจลจัดเเต่งทรงให ม่ซะเเล้วครับ

เจออย่างนี้งงไปเลยครับ

ถ้าอย่างนั้นที่มันเสียทรงก็คงจะเป็นจากแรงดูดจริง ๆ น่ะครับ นี่ถ้าโดนพวกโบเดี่ยวลูกใหญ่ ๆ ดูดคงเสียทรงกว่านี้เยอะ ส่วนหนึ่งเป็นไปได้ว่ากรองไม่เหมาะกับเครื่องหรือเปล ่าครับเพราะเคยเข้าไปดูในเวปของ K&N มันจะบอกสเปคไว้ว่ากรองนี้เหมาะกับเครื่องขนาดเท่าไห ร่บ้างครับ ถ้ามันยังไม่ขาดหรือตันก็ใช่ไปเถอะครับ

โลกอันกว้างใหญ่ ชีวิตยิ่งใหญ่ ต้องไปตามใจฝัน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wk7000 : 05-10-2009 เมื่อ 20:34.
wk7000 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม