ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-10-2009, 23:01   #4
apile
Member

คะแนน: 0 apile is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phichai อ่านกระทู้
ถ้าถามว่าอย่างฝังใช้ได้ไหม...ตอบว่า ได้ครับ แต่ถ้าถามผมๆ แยกดีกว่าครับ เพราะถ้าใช้แบบฝังโอกาศที่แผงออยเกียร์ที่อยู่ในหม้อ น้ำจะผุ... น้ำมันเกียร์+น้ำถ้าเจอกันบรร_ัย..ครับ เกียร์พัง แล้วการที่เราแยกมันยังช่วยให้ระบายความร้อนของน้ำมั นเกียร์ดีกว่าแบบฝังอีก บ้านเราเมืองร้อนนะครับ...... ลองเข้าไปดูครับลุงมูลอธิบายไว้ครับ http://www.clubjz.net/showthread.php?t=39750
ไม่เสมอไปครับ อยู่ที่การใช้งาน แล้วผมถามหน่อย ถ้าวิ่งต่างจังหวัด ตอนกลางคืน อากาศเย็นๆ หรือ หน้าหนาวที่จะถึงนี้ ตอนกลางคืนอากาศเย็น ๆ แบบนี้ ออยเกียร์แยก จะยังคงรักษาอุณหภูมิน้ำมันเกียร์ที่ 80 องศา อยู่หรือเปล่าละครับ ?

ฉะนั้น ผมตอบได้เต็มปากเต็มคำเลยว่า ยังไงๆ ออยส์ใช้ร่วมกับหม้อน้ำย่อมดีกว่า เสมอ ทุกสภาวะอากาศ ถ้าร้อน ตอนกลางวัน ก็ยังมีพัดลมหม้อน้ำ ช่วยลดความร้อนลง หรือถ้าอากาศเย็นน้ำในหม้อน้ำก็จะช่วยอุ่นน้ำมันเกีย ร์ ไม่ให้น้ำมันเกียร์เย็นเกินไป

สรุป หม้อน้ำ อุณหภูมิจะนิ่งกว่า ครับ
apile is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 4 Users Say Thank You to apile For This Useful Post:
HOT-BOY Club (04-10-2009), JZ_P_MAYIM (05-10-2009), kunsue (05-10-2009), teeded (05-10-2009)