ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-10-2009, 10:24   #1
Tity
Junior Member

คะแนน: 0 Tity is on a distinguished road
ขอคำปรึกษาด้วยนะครับเ เรื่อง gas

ของผมใช้ Benz 190E เครื่อง 1 jge auto ฝาขาว กำลังศึกษาว่าระหว่างติดตั้ง NGV ,LPG หรือ HGV อย่างไหนน่าจะเหมาะสมกับรถบ้างครับ
เคยไปถามที่ร้านแก๊สเค้าแนะนำให้ติดตั้ง LPG มากกว่า NGV เพราะว่า LPG เป็นเชื้อเพลิงที่สะอาดกว่า NGV จริงหรือป่าวครับ แล้วอยากทราบว่าอัตราการกินแก๊สจะอยู่ที่ประมาณ กี่กิโลลิตรด้วยนะครับ
Tity is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม