ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-09-2009, 15:14   #6
krupree
Senior Member

คะแนน: 17 krupree is on a distinguished road
ใช่ครับ ติดแก๊สไม่ยาก แต่หากสภาพเครื่องยนต์ไม่ดีมาก่อน และอู่ติดแก๊สไม่ดูก่อนติด ติดไปแล้วปัญหาก็จะตามมา อู่ที่ปรสบการณ์มากก็จะแก้ได้ อู่ที่ประสบการณ์น้อย อาจจะแก้ไม่ได้ ต้องวิ่งไปที่อื่นให้แก้ สำหรับผมติดมาแล้วสองคันไม่มีปัญหา เพราะว่าก่อนติดผมแก้ปัญหาเครื่องยนต์ให้อยู่สภาพปกต ิก่อน จึงไปติด และผมใช้ระบบดูดง่ายๆ ปัญหาจึงไม่ซับซ้อน ระบบหัวฉีดนอกจากอุปกรณ์ แล้ว การปรับจูนด้วยโปรแกรม ช่างต้องชำนาญในยี่ห้อที่ติด จึงจะไม่มีปัญหา และงานติดตั้งของอู่ควรจะเรียบร้อยสวยงาม และอู่ควรจะแนะนำลูกค้าในการดูแลด้วยตนเอง ด้วย เช่นการตรวจรั่วอย่าง่ายๆ เมื่อแก๊สรั่วควรทำอย่างไร และสุดท้ายอู่ควรจะให้ลูกค้าเอารถไปลองวิ่งดูก่อนสัก หน่อย แล้วกลับมาบอกว่าพอใจไหมมีอะไรต้องแก้ไขไหม หากทำอย่างนี้ได้ เมื่อลูกค้ารับรถไป การกลับมาปรับแก้น่าลเน้อยไปได้ ผมติดมาสองคะน ทั้งสองคะนเขาให้ผมเอารถไปลองวิ่งโดยช่างนั่งไปด้วยค วามรู้สึกในการขับเป็นอย่างไรได้คุยกับช่างเลย ช่างก็จัดการให้จนได้ที่ เอารถมาใช้สบายใจ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย krupree : 30-09-2009 เมื่อ 15:23.
krupree is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม