ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-07-2007, 18:14   #22
mike j bo
Member

รูปส่วนตัว mike j bo

คะแนน: 18 mike j bo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง mike j bo
มารายงานผลครับ ....วันนี้เอาไปให้ร้านท่อเชื่อมอากอนแล้วทุกใบครับ แน่นหนาสุดๆ ตรงกลางก็เจาะรูเหมือนที่บอกอะครับ...แต่พอช่างเห็นเ ค้าก็บอกว่าจะใส่รึ ไม่ดีมั่ง เวลาบูสต์สูงๆ มันจะไปกั้นอากาศนะ เราก็มีความเห็นแบบเดียวกัน แต่ก็เอาวะ ซื้อมาแล้วหนิ เลยบอกว่า เชื่อมๆ ไปเหอะพี่ เด๋วเอาไปใส่คันอื่นก็ได้ อิอิ...จากนั้นก็เอากลับมาใส่ที่บ้านครับ แต่.......ขนาดมันดันเท่าท่อลลิ้น ID เลยครับ ยัดไม่เข้า เราก็ทำไงดีฟะ แอบเซ็งอย่างมากมาย เลยไปหาค้อนมาครับ กะว่าจะทุบๆมันให้ขอบบี้ๆ พอยัดได้อะครับ ...สรุป ทุบไป ป๊าบๆ แม่ม ตรงรูกลางที่เจาะแตกครับ แถมครีบ ก็งอไป 2 ใบ ...เลยหาวิธีใหม่ครับ .....สรุป ยัดไว้ระหว่างท่อ ID กะ ท่อ inter ครับ ตรงท่อยางนั้นแหละครับ เหมือน พวก Mixer ฝังหน้าลิ้นอะครับ ....แต่ด้วยเพราะ ท่อยางก็แสนเก่า แถม สั้นอีกตะหาก เลยมีที่ให้ไขเหล็กรัดนิดเดียวครับ...ว่าแล้วก็เอาออ กไปลองครับ และก็จะไปซื้อ ท่อยางอินเตอร์อันใหม่ ที่ยาวกว่าเดิมหน่อย....สรุป แก๊ส ช่วงต้น มาดีกว่าเดิมครับ ไม่ใช่อุปทาน นะครับ แบบว่า มาดีกว่าเดิม แบบ รู้สึกได้อะครับ เพราะ ตอนแรกมันจะออก รอรอบอะครับตอน NO MIXER อะ แต่ตอนนี้ ก็มาเร็วขึ้นหน่อย ขนาดครีบมัน บุบๆ เบี้ยวๆ นะเนี้ย ....ว่าแล้วก็ไปซื้อท่อยางอินเตอร์ อันใหม่ครับ จะได้รัดเหล็กได้แน่นๆ ชัวร์ๆ ครับ ..กลับบ้านมาก็ถอดครีบเหล็กนั้นมาดูครับ ว่าอยู่ครบรึเปล่า ....ก็อยู่ครบครับ เพราะ เชื่อมมาแน่น แข็งแรงมากๆ ครับ เพราะ ลอง เอาค้อนทุบที่ครีบ ตรงๆ เลยครับ ก็ไม่เป็นอะไร แค่ตรงกลางมันแตก แต่ก็ไม่มีทางหลุดเข้าเครื่องแน่ๆ ครับ ...เลยเอาออกมา Modify ใหม่ครับ จัดแจง ทุบขอบให้เนียน แล้วก็เอาคีมมาจัดระเบียบคีบใหม่ จากที่ ดูแข็งๆ ทือๆ โง่ๆ ตามภาษา ของ ทุนน้อย ก็ บิดมุมครีบใหม่ ให้ มา flow ดีกว่าเดิม ดูแล้ว เหมือน ครีบ turbine ของ Boeing 747 เชียว ....แบบว่าไม่มีกล้องอะครับ ไว้อาทิตน์หน้า จะถอดถ่ายมาให้ดูครับ....เสร็จแล้วก็ใส่คืนครับ ดูภายนอกก็เนียนๆ เลยครับ + กับท่อยางใหม่ เลยดูดีขึ้นเป็นกอง แม้ว่า ท่อยางใหม่ จะเป็นท่อผ้า สีฟ้า ถูกๆ ก็ตาม ........เลยเอาออกวิ่งอีกรอบครับ โดยรอบนี้ ว่าจะไปซื้อกรองเปลือย ลูกใหม่ครับ (หาเรื่องเสียตังค์ได้เก่ง จริงๆ )...รอบนี้ ออกไปลอง ทั้ง แก๊สและ น้ำมันครับ ....แก๊สก็เหมือนเดิมครับ แรงขึ้นตั้งแต่ต้น ครับ แต่ พอลองน้ำมัน รู้สึกว่ารอบ ปลายๆ ช่วง บูสต์ 10 psi++ จะขึ้นช้ากว่าเดิม นิดๆครับ คิดว่า น่าจะมาจาก ครีบนี้ไปขวางครับ แต่ต้นๆ ถึง กลางๆ ก็ดึงดีครับ ดีกว่าเดิม รึเปล่าไม่แน่ใจ แต่ก็ไม่ใช่ สาระ สำคัญ เพราะ project นี้ เพื่อ น้อง LPG โดย เฉพาะครับ .......ส่วนเรื่องการกินแก๊สยังไม่ได้วัดครับ แต่น่าจะ ประหยัดขึ้นครับ เพราะ หลังจากใส่ไปแล้ว รอบเดินเบา สามารถ หรี่ลงได้อีก พอสมควรครับ ( 1-1.5 รอบ sense กะ 1/10 รอบ power valve ครับ ).....ก็จบการรายงานเพียงเท่านี้ครับ ส่วนคนที่รอรูป ก็รอไปก่อนนะครับ ไม่นานเกินรอครับ .....ว่าแต่นั่งๆ พิมพ์มาเนี้ย จะมีคนสนใจมาอ่านไหมฟะเนี้ย 555 และ ขอโทษล่วงหน้า ถ้าเข้ามาอ่านแล้ว ตัว emotion ขึ้นเยอะ จนน่ารำคาน ..อิอิ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mike j bo : 18-07-2007 เมื่อ 18:19.
mike j bo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม