ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-09-2009, 15:02   #1
aun biggiant
Junior Member

คะแนน: 0 aun biggiant is on a distinguished road
ออกรถไปได้แค่ 800 เมตร พอเลี้ยวแล้วเครื่องดับเลย

ผมขับรถออกจากบ้านประมาณ 800 เมตร ถึงที่ กลับรถ พอเลี้ยวเครื่องดับไปเฉยๆ แต่สตาร์ทติด ใช้น้ำมัน
ใครเคยเป็นบ้าง และมีวิธีแก้อย่างไร

อีกเรื่อง

ผมอยากทราบว่า เครื่อง 1 Jฝาขาวไม่โบติดแก๊ส lpg ระบบสับมือ ผมอยากทราบว่าต้องให้ความร้อนขึ้น ครึ่งนึงค่อยสับเปลี่ยนจากน้ำมันมาเป็นแก๊สเครื่องถึ งไม่ดับ แต่ความร้อนไม่ถึงครึ่งสับแล้วดับ เป็นอย่างนี้ทุกคันหรือเปล่า ผมใช้ volvo 940 วาง 1jzge ฝาขาว

ขอบคุณล่วงหน้าที่ให้คำตอบและวิธีแก้ไข
aun biggiant is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม