ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-09-2009, 09:31   #9
cpservice
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว cpservice

Car Brand: Volvo960 - CkII-EVO_VI
Engine Type: 1JZ.... ,4G93 GDI...
คะแนน: 18 cpservice is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง cpservice
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ samasun_007 อ่านกระทู้
ตอนนี้อาการหายเกือบหมดแล้ววายสายใหม่หมด เข้าระบบทุกอย่างทั้งรีเลย์ปั๊มและสโลปั๊มรวมถึงพัดล มด้วย แต่มันยังติดที่คาใจอยู่คืออาการเดินเบาปกติแต่เร่งเ ร็วๆปั๊ปสดุดเเบบน้ำมันไม่พอ ก็ลองเอามือบีบสายดู หายเหะ!แต่ลองเปลี่ยนเอาเรคกูเรตของรถตัวเอง1เจฝาดำล องก็ไม่หายอาการเดิมขอแยกถามเลยล่ะกัน
1.เจ้าเรคกูเรตของ1jกะ2jธรรมดาทั้งคู่ใช้กันได้หรือไ ม่(อ่านเลขที่ตัวมันเท่ากันเดะ)
2.ไอ้อาการสดุดนี้เปนไปได้มั๊ยที่หัวฉีดจะตัน(เพราะเ ค้าใช้แก๊ซตลอด)
ขอบคุณล่วงหน้าฮับ พรุ่งนี้จะลุยต่อ
เร็กกูเรตใช้ด้วยกันได้ครับ
ส่วนหัวฉีดตัน(ตันบางรู) ก็เป็นไปได้ครับ เพราะผมเองเคยเจอเหมือนกัน
ขี้แก๊สเกาะที่หัวฉีดเป็นแผ่นเลย สตาร์ทติด วิ่งได้ แต่ถ้าเร่งทันที จะวูบก่อนแล้วค่อยเร่งขึ้น
อีกอย่างอย่าลืมเช็คแรงดันปั๊มติ๊กด้วยหละครับ
cpservice is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม