ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-09-2009, 13:01   #2
krupree
Senior Member

คะแนน: 17 krupree is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kenjung อ่านกระทู้
รถผม 2jbo หม้อต้มสตาแก้สเทอร์โบ มิ๊ก funaki ต่อสายครบหมด ขับได้ปกติครับ ทั้งแก้ส ทั้งน้ำมัน
แต่แก้ส ถ้าไม่เปิดแอร์ เร่งดี เดินเบาเรียบใช้ได้ เร่งมาแล้วจอด ก็ไม่ดับ
แต่เมื่อเปิดแอร์ รถก็ำทำงานปกติครับ แต่เมื่อคอมแอร์ตัด รอบจะตก สวิงๆ แล้วดับ บางทีก็ดับ บางทีก็ไม่ดับ จูนแก้สบางแล้วก็ยังดับบ้างไม่ดับบ้าง
สายแก้สจากหม้อต้ม ไปมิ๊กเซอร์ของผม ประมาณ 1 เมตรพอดี จะมีผลมั้ยครับ
ผมควรทำยังไงบ้างดีครับ ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบ
ก็ขับไม่เปิดแอร์สิครับ จะได้เป็นปกติ พูดเล่นนะครับ ควรกลับไปให้เจ้าของมิก funaki เขาช่วยปรับแก้ให้สิครับ เพราะมิกอันนี้ มีขนาดลูกสูบหลายขนาดสำหรับแต่ละเครื่อง ต้องใช้วิธีลองไปเปลี่ยนไปให้เหมาะ รวมทั้งปรับแต่งด้วยต้องลอง ทั้งเปิดและปิดแอร์ เพื่อจะได้เหมาะแก่รถเรา
krupree is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to krupree For This Useful Post:
kenjung (21-09-2009)