ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-07-2007, 18:32   #1
ryuruntaro e22ky
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว ryuruntaro e22ky

คะแนน: 18 ryuruntaro e22ky is on a distinguished road
การแจ้งขนส่งเรื่องแก็ซ

ขอถามเพื่อนๆครับเรื่องการแจ้งขนส่งเรื่องเปลี่ยนเชื ้อเพลิง(ติดแก็ซ) ต้องเตรียมอะไรบ้าง ทางร้านออกใบรับรองจากวิศวกรมาให้แล้ว ต้องทำยังไงต่อไปครับ 2.แล้วถ้ารถยังติดไฟแนนท์ จะมีปัญหาหรือไม่คับ(จะใช้วิธีเดียวกับการแจ้งเปลี่ย นเครื่องหรือเปล่าครับ ผมไม่ต้องเอารถไปตรวจสภาพครับจ่ายเงินให้ไฟแนนท์ดำเน ินการทั้งหมด )แต่ในกรณีติตั้งก๊าซ เห็นว่าต้องเอารถไปตรวจด้วยอ่ะครับ ขอข้อมูลผู้ที่ดำเนินการแล้วด้วยครับ ของผมติดตั้งถังบนกระบะ อาจเป็นที่ต้องตาของเจ้าพนักงาน เรียกถามอยู่เรื่อยๆ ขอดูสำเนาบ่อยๆ เสียดายตังส์ โดนทีก็ 100 อยากทำให้เรียบร้อยอ่ะครับ
ryuruntaro e22ky is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม