ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-09-2009, 01:35   #12
มัยลาภ
Junior Member

รูปส่วนตัว มัยลาภ

Car Brand: TOYOTA
Engine Type: 1UZ
คะแนน: 15 มัยลาภ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
เข้าใจผิดแล้วครับ คุณโต้งหมายถึงว่า อาจจะทำให้ ค่า output ที่ออกมาจากอ๊อกซิเจนเซนเซอร์ ก่อนเข้า ECU จะถูกดึงกระแสจน ค่าที่ออกมาจากอ๊อกซิเจนเซนเซอร์ผิดเพี้ยนจากความเป็ นจริงครับผม เนื่องจากถูกดึงสัญญาณไปใช้หลายจุดครับ

ขอโทษที่ต้องสื่อความหมายออกมาให้เข้าใจง่ายหน่อยครั บ เพราะว่า ช่างเทคนิค เวลาสื่อสารออกมา ก็เป็นภาษาเทคนิค ครับ
ที่ผมอยากจะบอกก็อย่างที่ลุงมูลว่าไว้นั้นแหละครับ
คือ อย่างเช่นถ้าเราเอา พวก เกจ์ วัด a/f ที่อ่านค่าจาก o2 ติดรถ ไปพ่วงไว้ที่ output แล้วค่าที่ไปถึง ecu นั้นจะผิดพลาดมากหรือไม่ เพราะ เห็นทำ a/f ขายกันหลายเจ้าเหมือนกันครับ
มัยลาภ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม