ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-09-2009, 13:37   #9
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ มัยลาภ อ่านกระทู้
แบบนี้ เกจ์วัด o2 ที่ทำขายๆกันแบบให้ไปจัมป์กับสาย o2 เพื่ออ่านค่า ก็อาจจะทำให้ ecu ทำงานผิดผลาดได้ใช่หรือไม่ครับ
เข้าใจผิดแล้วครับ คุณโต้งหมายถึงว่า อาจจะทำให้ ค่า output ที่ออกมาจากอ๊อกซิเจนเซนเซอร์ ก่อนเข้า ECU จะถูกดึงกระแสจน ค่าที่ออกมาจากอ๊อกซิเจนเซนเซอร์ผิดเพี้ยนจากความเป็ นจริงครับผม เนื่องจากถูกดึงสัญญาณไปใช้หลายจุดครับ

ขอโทษที่ต้องสื่อความหมายออกมาให้เข้าใจง่ายหน่อยครั บ เพราะว่า ช่างเทคนิค เวลาสื่อสารออกมา ก็เป็นภาษาเทคนิค ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moonlight : 18-09-2009 เมื่อ 13:42.
Moonlight is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม