ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-09-2009, 14:59   #10
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nye-noei อ่านกระทู้
หา L200 4ประตู หรือ VAN มายำของเราใส่ไป
จะคุ้มค่าว่าครับ ยำแล้วขาย Cab ไปซะ
การนำช่วงล่างเดิม Cab ครอบด้วย 4 ประตู
ลำพัง ตรงรุ่นก็ โดนภาษี หลายหมื่นแล้วครับ
ไหนจะต้องวิศวะ เซ็นต์อีก ยิ่งข้ามรุ่นด้วยไปกันใหญ่ครับ

ผมก็เคยคิดแบบคุณนะครับ ผมใช้ไมตี้ cab มาตลอด
วางเครื่องมาใช้งานได้ดีซ่อมไว้ไม่มีปัญหา
ช่วงล่างดีพอสมควร
ต้องการที่นั่งเพิ่ม จะทำเป็น VAN ก็ไม่คุ้ม
ต้องตัดใจขายครับ หารถที่สำเร็จมาดีกว่า
แล้วมาเริ่มกันใหม่ครับ เลยได้ VAN คันข้างๆมาละครับ
ถูกต้องครับ เจอภาษีโภคภัณฑ์ จากสรรพสามิต ครับ เรียกว่า ภาษีอาน ครับ

รถผมเอง รื้อทำใหม่ทั้งคัน เป็นรถแวน โดนภาษีกินเปล่าไป เกือบ 2 แสนบาทไทยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moonlight : 07-12-2009 เมื่อ 10:43.
Moonlight is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Moonlight For This Useful Post:
cefiro mafia (15-09-2009)