ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-09-2009, 22:02   #5
kks
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: A31
Engine Type: 1J-GTE
คะแนน: 15 kks is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zaji อ่านกระทู้
ผมตอบแบบเดานะคับรอท่านอื่นละกัน มันคงเนียนใกล้เคียงน้ำมันมากกว่าแบบดูด หรือเหมือนกับน้ำมันเลย ส่วนประหยัดถ้าขับเหมือนกันกับดูดไม่ซัดผมว่าน่าจะปร ะหยัดกว่าอยุ่หน่อยคับ
ถ้าขับรถแบบระบบดูด ไม่อัด ไม่คลิกดาว์นบ่อย ไม่ลากเกียร์ ขับไม่เกิน 130 ประหยัดกว่าแบบเห็น ๆ ครับ 10-20% ครับ แต่ถ้าขับแบบเอาสนุก ผมว่ามันจะได้ความมันเข้ามาแทน แต่ค่าแก๊สจะพอ ๆ กับระบบดูดครับ
kks is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม