ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-09-2009, 11:27   #693
zain_72
ClubJZ Staff Member

รูปส่วนตัว zain_72

Car Brand: mazda b2200 magmun
Engine Type: 1j-gte + GasLamda
คะแนน: 0 zain_72 is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง zain_72
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tee_jum อ่านกระทู้
สวัสดีครับ ผมชื่อตี๋นะครับ อยากทราบว่า ระหว่างเคื่อง 1 uz กับ 1j bo ถ้าเอามาติดแก๊สตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องรถเลยครับ เลยอยากรบกวนพวกพี่ๆช่วยแนะนำครับ เน้นดูแลง่ายๆอ่ะครับ
ผมใช้ ford 12 ช่อง hi rider 2500 turbo ยาง 245/70 r16 รบกวนพวกพี่ๆด้วยนะครับ
ผม ก็ แนะ นำ เจ โบ มากกว่า แม่ ว่า ค่าตัว จะ แพง กว่า กัน เกือบหมื่น แต่ ค่า บำรุง รักษา ถูก กว่า อย่างชัด เจน คับ อะไหล่ เยอะ

แต่เครื่อง uz ไม่ แน่ อีก ข้างหน้า ก็ จะ มี อะไหล่เยอะ ตาม คับ ราคาก็ จะ ถูก ลง อะไหล่ บางตัว ของ uz ยัง มี ราคา ที่ สูงอยู่

เวลาไป ซื้อเครื่อง หรือ ไปให้อู่วางเครื่อง หาที่ไว้ใจได้นะ คับ ไม่ งั้น จะ ต้องนั่งเศร้า ไปอีก นาน ....

zain_72 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม