ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-09-2009, 14:26   #9
junior
Senior Member

รูปส่วนตัว junior

Car Brand: D MAX
Engine Type: 2J GE
คะแนน: 16 junior is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuya อ่านกระทู้
ส่วนใหญ่จะเจอปัญหาตัวต้านทานภายในขาด เพราะว่า ไฟจาก auto สวิทช์ แรงเกินไป เพื่อนผมเคยลองค่อยๆปรับโวลท์เพิ่ม มันทรแรงดันไฟได้แค่ 6.7 โวลท์ ก็ ขาดแล้วครับ แต่ออโต้สวิทช์บางครั้งมีไฟเกิน ตัวเกจย์มันทนแรงดันสูงๆนานไม่ได้ครับ มันไหม้ จะเอาตัวต้านทานไปคร่อมก็ ไม่ได้ เพราะจะทำให้อ่านค่าปริมาณแก็สเพี้ยน
ขอถามหน่อยครับ
1-สวิทช์ความร้อน สั่งพัดลมเปิดและกำหนดระยะเวลาปิด/วัดโวลท์แบตได้ (1000 บาท)ถ้าให้ใส่ให้ด้วยได้ไหมครับแล้วต้องซื้ออะไรเพิ่ มไหมครับคือพัดลมผมมันหมุนตลอดตั้งแต่บิดกุญแจครับ
junior is offline