ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-09-2009, 09:00   #8
kazuya
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: BMW 318 i
Engine Type: 1JZ GE VVT-i
คะแนน: 17 kazuya is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kazuya
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ junior อ่านกระทู้
ของผมก็ออโต้ครับแต่มันเสียเฉพาะที่ถังครับเกจ์ในรถม ันเลยเพี้ยนๆอ่ะครับ
ส่วนใหญ่จะเจอปัญหาตัวต้านทานภายในขาด เพราะว่า ไฟจาก auto สวิทช์ แรงเกินไป เพื่อนผมเคยลองค่อยๆปรับโวลท์เพิ่ม มันทรแรงดันไฟได้แค่ 6.7 โวลท์ ก็ ขาดแล้วครับ แต่ออโต้สวิทช์บางครั้งมีไฟเกิน ตัวเกจย์มันทนแรงดันสูงๆนานไม่ได้ครับ มันไหม้ จะเอาตัวต้านทานไปคร่อมก็ ไม่ได้ เพราะจะทำให้อ่านค่าปริมาณแก็สเพี้ยน
kazuya is offline