ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-07-2007, 08:18   #7
sonicshort
Senior Member

รูปส่วนตัว sonicshort

Car Brand: TOYOTA SPORT RIDER
Engine Type: 2JZ GE AT STD.
คะแนน: 18 sonicshort is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง sonicshort Send a message via Skype™ to sonicshort
จูนพีคสัก 4000 รอบ กำลังดีครับ ตอนแรกต้องปิดแอร์ก่อนนะครับ จูนขณะที่ไม่มี Load หง่ะ
วิธีนะครับ (ก่อนstart รถจูน ก็คลาย sen ออกมาซัก 2 รอบ เดี๋ยวถ้าไม่พอค่อยเปิดพิ่มทีหลังครับ )
1.ล๊อคคันเร่งใหรอบสัก 4000 รอบ ( หลังจากนั้นห้ามขยับขาคันเร่ง ไม่ว่ารอบจะตกหรือจะขึ้น)
2.หมุนเพาเวอร์วาลว์ หมุนทวนเข็มนาฬิกา รอบตกหยุด(ตอนแรกก่อนจูนต้องคลายอกมาซักครึ่งนึง)
3.หมุนเพาเวอร์วาลว์ หมุนตามเข็มนาฬิกา จนกว่ารอบจะไม่ขึ้น หมายถึง เวลาเปิดเพาเวอร์ รอบอาจจะมากกว่า 4000 ในตอนแรกก็ได้ (แบบว่าเอาเสียงเครื่องยนต์สูงสุดหง่ะ)
4.ยกคันเร่งออก มาจูนเดินเบา หมุน ไอเดิล เน้นเครื่องนิ่ง
5.เมื่อเครื่องนิ่งแล้วก็เปิดแอร์ ถ้าเครื่องสั่นก็เปิดแก๊สที่ไอเดิ้ลเพิ่มจนเครื่องนิ ่ง
6.ลองปิดแอร์ดู ว่าเครื่องนิ่งมั๊ยหลังจากที่เปิดแก๊สเพิ่มในช่วงเปิ ดแอร์ ถ้าเครื่องไม่นิ่งเราอาจจะเปิด
แก๊สเพิ่มมากไป ต้องปรับให้พอดี กลับช่วงที่เราไม่เปิดแอร์ด้วยนะครับ ลองดูครับ

ปล.ลืมถามไปครับ ว่า เป็นเครื่องอะไรเอ่ย อธิบายมาตั้งนาน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sonicshort : 12-07-2007 เมื่อ 08:23.
sonicshort is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม