ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-08-2009, 02:36   #7
aofs
Senior Member

รูปส่วนตัว aofs

Car Brand: Cefiro A31
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 aofs is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง aofs
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
โดยปกติแล้ว ถ้าเดินสายไฟที่ถูกต้อง สายไฟจากเมนหลัก กว่าจะถึงกล่อง ECU จะต้องผ่านฟิวส์ EFI 30 แอมป์ ผ่านเมนรีเลย์ ผ่านฟิวส์สวิทช์กุญแจ 50 แอมป์ และ 30 แอมป์ และยังมีฟิวส์แยกย่อยลงไปอีกครับ ต้องขอเปรียบเทียบ ว่า ต้องผ่านด่าน 18 มนุษย์ทองคำก่อน ถึงจะอุ้มกระถางธูปได้ ECU นี้ก็เป็นเช่นเดียวกันครับ

แต่อย่างที่บอกไว้เบื้องต้นครับ เมื่อนำเครื่องมาวางต่างสายพันธุ์ ระบบป้องกันต่างๆ ก็อาจจะพังทลายลง ด้วยหัตถ์เทพเจ้า อย่างช่างวายริ่งบางคนครับ จึงบอกไม่ถูกครับว่า ECU จะถูกย่ำยีไปแล้วหรือยังครับ
กลัว ๆ ว่ารถผมจะมีหัตถ์เทพเจ้าประทานวายริ่งสายไฟมาให้ครับ

ถามเป็นกรณีศึกษาหน่อยครับ

เปลี่ยนไดร์ทชาร์จของเจ มันกี่บาทครับ

คราวก่อนเคยคุยกะช่าง

ช่างบอกประมาณ 4 พัน ......

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moonlight : 09-12-2009 เมื่อ 12:44.
aofs is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to aofs For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)