ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-08-2009, 23:33   #5
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aofs อ่านกระทู้
ก็คือาการแบบนี้ระบุไม่ได้ว่าตัวไหนมีปัญหากันแน่ใช่ ไหมครับ

เดี่ยวจะลองให้ช่างเช็คดู ถ้าช่างบอกว่าตัวไหนมีปัญหา เดี่ยวจะมาถามอีกทีครับว่าเป้นไปได้ไหม

แต่โทรคุยกะช่าง ช่างบอกกล่องมีโอกาสสูงเลย ... ใช่รึเปล่าครับ ?
โดยปกติแล้ว ถ้าเดินสายไฟที่ถูกต้อง สายไฟจากเมนหลัก กว่าจะถึงกล่อง ECU จะต้องผ่านฟิวส์ EFI 30 แอมป์ ผ่านเมนรีเลย์ ผ่านฟิวส์สวิทช์กุญแจ 50 แอมป์ และ 30 แอมป์ และยังมีฟิวส์แยกย่อยลงไปอีกครับ ต้องขอเปรียบเทียบ ว่า ต้องผ่านด่าน 18 มนุษย์ทองคำก่อน ถึงจะอุ้มกระถางธูปได้ ECU นี้ก็เป็นเช่นเดียวกันครับ

แต่อย่างที่บอกไว้เบื้องต้นครับ เมื่อนำเครื่องมาวางต่างสายพันธุ์ ระบบป้องกันต่างๆ ก็อาจจะพังทลายลง ด้วยหัตถ์เทพเจ้า อย่างช่างวายริ่งบางคนครับ จึงบอกไม่ถูกครับว่า ECU จะถูกย่ำยีไปแล้วหรือยังครับ
Lucky (03-06-2011)