ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-08-2009, 20:17   #1
aofs
Senior Member

รูปส่วนตัว aofs

Car Brand: Cefiro A31
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 aofs is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง aofs
ขั้ว + ของแบตฯไปโดนตัวถังรถ

คือว่าผมไปเปลี่ยนแบ็ตรถมา แล้วช่างมันใส่เหล้กที่เอาไว้ล้อคแบ็ตไม่ให้ขยับไม่แ น่นอะครับ แล้วตัวล้อคแบ็ตนั้นมันก็ไปโดนขั้ว + กับโดนตัวถังเข้าให้ ไฟเลยไหม้พรมรถผมข้างหลังครับ

ผมขับ ๆ ได้กลิ่นเลยลงไปเปิดไฟกำลังไหม้เลย แต่ก็ดับทัน

หลังจากนั้นรถก็มีอาการแปลก ๆ คือ ขับ ๆ ไปสะอึก ๆ เร่งเครื่องหน่อยบางทีก็สะอึก ๆ อะครับ แล้วก็ตอนสะโล ไรเงี๊ยครับ มันจะดับ ๆ ครับ

มันเกี่ยวกะกล่องอะไรรึเปล่าครับ ช่างแถวบ้านเค้าบอกว่ากล่อง ...

ปล.(กินน้ำเยอะๆก้ไม่หายสะอึก)

ขอความคิดเห้นหน่อยครับ
aofs is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to aofs For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011), samasun_007 (20-09-2009), tatizoodlor (11-06-2014)