ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-08-2009, 10:34   #827
soludeath
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว soludeath

Car Brand: Mazda BT-50 Pro 3.2 MT
Engine Type: MZ-CD 3.2 MT 6 Speed
คะแนน: 17 soludeath is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artyoyo อ่านกระทู้
เหอๆ น่าจะที่เดียวกันนะครับ ก่อนถึงคอสะพานนะครับ ก่อนถึง 7-11 ตรงตลาดนะครับ

อันนี้ผมก็สงสัยอ่ะว่าทำไมเป็นแบบนั้น เห็นรถเข้าเยอะทุกวันเลย แต่ทำรถผมไม่ได้เรื่องเอาซะเลย

และที่สำคัญ ช่างจากอู่นั้นหรือเจ้าของก็ม่ะรู้บอกแม่ผมว่า เวลาสตาร์ทเครื่อง ต้องเร่งเบิ้ลเครื่องแบบสุดๆ ก่อนทุกครั้งเวลาสตาร์ท !!!? (ทำไมต้องทำอย่างงั้นอ่ะ ?)

แล้วกินแก๊สมาก แถมกินน้ำมันอีกทั้งๆที่วิ่งแก๊ส เค้าบอกว่าเรื่องปกติ !!!!?

แล้วอะไรอีกก็ม่ะรู้ ผมเลยสงสัยว่าทำไมหนอ ทำไม!!!! ทั้งๆที่อยู่ใกล้บ้านแท้ๆ ทำให้มันดีไม่ได้หรือ

ทำไมต้องทำแบบ เอาแค่ขับได้พอ ที่เหลือ เป็นอะไรก็ช่างมัน!!!

เฮ่อออออ อู่นั้นอาจจะหมั่นใส่พี่เขยผมก็ได้ เพราะเค้าปากไม่ค่อยดี แต่ที่รู้ๆคือ เน่าเอาเรื่อง!!!

ช่างโก้....ที่ไหนเหรอครับ อยู่ตรงไหนหรอครับผม

อยากหาดีๆเหมือนกันครับ แต่ยังไม่เจอเลย แถมไม่กล้าเสี่ยง

ที่จริงปากน้ำ คนขับ TAXI หรือ คนใช้แก๊ก็เยอะนะครับ ทำไมถึงหาอู่ดีๆลงไม่ได้

ไม่เข้าใจอ่า......

////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

ขอบคุณทุกๆท่านครับ ที่แนะนำกับแสดงความเห็นครับ ตอนนี้ได้ลองของใหม่และ

ตอนนี้เอารถไปที่อู่ ที่ๆแฟนเพื่อนผมเอารถไปทำมา กำลังเครียอยู่ว่่าจะเท่าไหร่ และเป็นยังไง

เหอๆ ๆ

อู่ตรงซอยข้างๆ NOVOTEL ศรีนคลิน นะครับ

ต้องลองเสี่ยงและแฮะ ถ้าไม่ดีอีกคงทำใจและเลิกทำมันและ หารถใช้เครื่องเดิมๆไป

ถ้างั้นก็คนละที่แล้วครับ พอดีร้านนี้อยู่ข้างวัดครับไม่ใช่ฝั่ง 7/11
ร้านนี้จะอยู่เลยวัดมาหน่อยครับ (จากสามแยกแพรกษา) ย้ายมาจากเชียงกงซอย 5 (ปากซอย) วางแต่ J อย่างเดียวครับ ถ้าเข้าไปที่ร้านก็ว่า อ้นแนะนำมา จะได้หัวไม่แบะครับ

แปะเว็บครับ : http://www.buntaweeservice.com/

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย soludeath : 23-08-2009 เมื่อ 11:05.
soludeath is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม