ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-08-2009, 23:03   #826
artyoyo
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว artyoyo

คะแนน: 17 artyoyo is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topphy อ่านกระทู้
พี่ อาทร์ ที่บอก ตรง 3 แยก ป้อมตำรวจแพรกษาไหม่ นี่ ตรงไหนอ่าครับ

แต่เท่าที่รุ้มา ร้านตรง เกือบถึง คอสะพาน 3 แยก ป้อมตำรวจคลองเก้า เค้าว่าเนียน

แต่ อาจจะแพง หน่อย นานหน่อย เพราะลูกค้าเยอะ

(ที่เดียวกันปะหว่า ถ้าที่เดียวกับที่พี่ว่าก็ ขออภัย )
เหอๆ น่าจะที่เดียวกันนะครับ ก่อนถึงคอสะพานนะครับ ก่อนถึง 7-11 ตรงตลาดนะครับ

อันนี้ผมก็สงสัยอ่ะว่าทำไมเป็นแบบนั้น เห็นรถเข้าเยอะทุกวันเลย แต่ทำรถผมไม่ได้เรื่องเอาซะเลย

และที่สำคัญ ช่างจากอู่นั้นหรือเจ้าของก็ม่ะรู้บอกแม่ผมว่า เวลาสตาร์ทเครื่อง ต้องเร่งเบิ้ลเครื่องแบบสุดๆ ก่อนทุกครั้งเวลาสตาร์ท !!!? (ทำไมต้องทำอย่างงั้นอ่ะ ?)

แล้วกินแก๊สมาก แถมกินน้ำมันอีกทั้งๆที่วิ่งแก๊ส เค้าบอกว่าเรื่องปกติ !!!!?

แล้วอะไรอีกก็ม่ะรู้ ผมเลยสงสัยว่าทำไมหนอ ทำไม!!!! ทั้งๆที่อยู่ใกล้บ้านแท้ๆ ทำให้มันดีไม่ได้หรือ

ทำไมต้องทำแบบ เอาแค่ขับได้พอ ที่เหลือ เป็นอะไรก็ช่างมัน!!!

เฮ่อออออ อู่นั้นอาจจะหมั่นใส่พี่เขยผมก็ได้ เพราะเค้าปากไม่ค่อยดี แต่ที่รู้ๆคือ เน่าเอาเรื่อง!!!

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topphy อ่านกระทู้
พี่อ้นนนนน

หาอู่ไห้พี่อาทร์หน่อย คร๊าปปปปปปปปปปปปป

อู่ ช่างโก้ พอได้ ป่าวววววววววววววววววววววววววววววว

งาน เนียนๆๆๆๆ อะ

ช่างโก้....ที่ไหนเหรอครับ อยู่ตรงไหนหรอครับผม

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thugz อ่านกระทู้
แถวปากน้ำมีอู่รับติดแก๊ส แนะนำบ้างมั๊ยครับ

อยากหาดีๆเหมือนกันครับ แต่ยังไม่เจอเลย แถมไม่กล้าเสี่ยง

ที่จริงปากน้ำ คนขับ TAXI หรือ คนใช้แก๊ก็เยอะนะครับ ทำไมถึงหาอู่ดีๆลงไม่ได้

ไม่เข้าใจอ่า......

////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

ขอบคุณทุกๆท่านครับ ที่แนะนำกับแสดงความเห็นครับ ตอนนี้ได้ลองของใหม่และ

ตอนนี้เอารถไปที่อู่ ที่ๆแฟนเพื่อนผมเอารถไปทำมา กำลังเครียอยู่ว่่าจะเท่าไหร่ และเป็นยังไง

เหอๆ ๆ

อู่ตรงซอยข้างๆ NOVOTEL ศรีนคลิน นะครับ

ต้องลองเสี่ยงและแฮะ ถ้าไม่ดีอีกคงทำใจและเลิกทำมันและ หารถใช้เครื่องเดิมๆไป

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย artyoyo : 22-08-2009 เมื่อ 23:10.
artyoyo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม