ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-08-2009, 09:55   #804
sacorn
Member

รูปส่วนตัว sacorn

คะแนน: 0 sacorn is on a distinguished road
มีญาตอยู่อุทัยธานีรึครับ ผมก็อยู่อุทัย แต่มีญาติอยู่สมุทรเจดีย์

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topphy อ่านกระทู้
หวัดดีครับ พี่ๆ

พอดีเมื่อวันอังคาร ตาของผม(พ่อของแม่)ป่วยหนัก

เป็นโรค ชรา ผมเลยพาแม่ไปที่ จ.อุทัย

ไปถึงก็ไปดูตา แล้วก็นอน

มาวันพุทธ ผมก็มาดูตา แปปนึง แกก็นอนอยู่ที่ประจำเค้า

ประมาน เที่ยง ผมก็พาเพื่อนๆที่มากับผมด้วย ไปเที่ยวน้ำตกครายร้อน

พวกผมเลิกเล่นน้ำตอน 5โมง กลับมาถึงบ้านที่นั่น ตอน 6โมงกว่าๆ

ผมตกใจ ทำมัยเต้นผ้าไบมาตั้งอะไรหน้าบ้านตากุหว่า มีงานอะไร ผม งง ตอนออกไปไม่มีไรนี่หว่า

พอผมเดินเข้าไปในบ้าน ตาผมหายไปไหน ที่นอนของตาพับเก็บหมด

ผมมองไปทางขวา เห็นดอกไม้ เห็นธูป เห็นเทียน วางอยู่หน้า กล่องไม้สี่เหลียม ยาวประมาน 2เมตร

มีไฟกระพริบ ประดับอยู่บนกล่อง

แม่บอกตาไปตอน บ่าย3

แต่ผมต้องกลับบ้านวันนี้ เพราะต้องเรียน

ช่วงนี้นี้อาจจะไม่ค่อยเข้าเวปซักเท่าไหร่นะครับ

ชวิตช่วงนี้มีแต่เรื่องไห้เครียต

ขอโทษพี่ๆทุกคนด้วยนะคับ ที่ผมอาจจะห่างเหินคลับเราไป

ขอบคุณพี่ๆ ที่ยังคอยดูแลกระทู้นี้ต่อ

ที่สำคัญ แนวหน้า อย่าลืมหาเหยื่อ มาเพิ่มเยอะๆนะครับ หุหุ
สนใจเครื่อง2เจที่ประกาศขายอยู่แต่อยากทราบสภาพเครื่ องว่าเป็นไง รถผมก็ไมตี้ สีนำเงิน
sacorn is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม