ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-08-2009, 06:40   #14
neng32
Junior Member

Car Brand: bmw e34
Engine Type: 1jz
คะแนน: 0 neng32 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pattapong อ่านกระทู้
แดงเข้า = +
ดำ เข้า ลบ

ขาว เป็นสาย ร๊โมท ใช้ไฟ ขั้ว + 12 V เลี้ยง จะต่อรวมกับเส้นแดงก็ได้ หรือจะต่อแบบ
แยกคือ ให้สีขาวต่อผ่านสาย ขั้วกุญแจ เพราะว่าไฟที่โชว์จะได้ไม่ติดตลอดเวลาครับ

ถ้าต่อแบบผ่านสวิทช์กุญแจ ต้องต่อสายขาวยังไงครับเห็นว่ามีสองเส้น

แล้วการอ่านค่าถ้าปกติ จะอยู่ไม่สูงไม่ต่ำกว่าเท่าไหร่ครับ
neng32 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม