หัวข้อ: mixer 32 mm. กับ 35 mm.
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-07-2007, 11:58   #13
tonthong
Junior Member

รูปส่วนตัว tonthong

คะแนน: 0 tonthong is on a distinguished road
การที่มี mix ขนาด 30 มม ไปขวางทางเดินอากาศแล้วหากว่ากลับไปวิ่งเป็นน้ำมันจะ ทำให้กินน้ำมันเพิ่มขึ้นหรือเปล่าครับ เพราะว่ารูอากาศมันเล็กก็ทำให้อากาศเข้าน้อย ทำให้ ECU ต้องจ่ายน้ำมันให้หนาขึ้นมากกว่าเดิมเพื่อให้การจุดร ะเบิดเป็นไปอย่างสมบูรณ์ ซึ่งอัตราส่วนผสมของอากาศกับน้ำมันตอนไม่มี mix สมมุติว่า 14:1 แล้วถ้ามี mix ไปขวางอัตราส่วนผสมจะยังเท่าเดิมอยู่หรือเปล่าครับ (เพราะผมรู้สึกว่ารถผมมันกินน้ำมันมากๆเลยครับตอนที่ เปลียนมาวิ่งน้ำมัน)
tonthong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม