ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-07-2009, 00:18   #5
sun38883
ClubJZ Web Register

Car Brand: Volvo 940+
Engine Type: 1jz-GE
คะแนน: 0 sun38883 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkk อ่านกระทู้
- ถ้าวิ่งในเมืองก็ประมาณนี้นะครับ แต่ถ้านอกเมืองก็คงมีบาทกว่าๆ ให้เห็นครับ ลองให้ขอมูลมากกว่านี้ก็ดีครับ เช่น ขนาดมิก มีแลมด้าใหม แก็สหนาใหม เฟืองท้ายเท่าไหร่ วางนานหรือยัง อาการวิ่งเป็นยังไงน่าจะสรุปง่ายกว่านี้ครับเอาใจช่ว ยเหมือนกันครับ
รถผมวิ่งแทบไม่มีติดเลยครับ แต่วิ่งช้าๆเพราะเป็นทางแคบ เเบบ 2 เลน สวนกัน
ขนาดมิกไม่แน่ใจ แต่ไปคว้านรูมา หลังจากที่กิน 2.3 บ/โล (ผมเพิ่งซื้อรถมือสองมาครับ)
แลมด้านี่เป็นยังไงหรอครับ ที่เป็นตัวทองเหลือง เอามือหมุนได้ตรงกลางสายป่าวครับ ถ้าใช่ก็มีครับ
แก๊สจูนปกติเลยครับ จูนมา 3 ร้านก็กินเท่ากันครับ
เฟืองท้ายเป็นเฟืองท้ายเดิมๆ ของ 940 เลยครับ
เครื่องวางมา ปีกว่าๆ พร้อมกับแก๊ซ
อาการวิ่งปกติเลยครับ รอบเดินเบาเครื่องมีอาการสั่นนิดนึง ถ้าไม่สังเกตุไม่รู้สึกครับ

รถผมเดิมๆเครื่องเดิม หนัก 1870 กก แต่ตอนนี้วาง เจ กับ ถังแก๊ซ นน. รวมตอนนี้น่าจะ 2 ตันนิดๆครับ
sun38883 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม