ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-07-2009, 19:56   #15
wk7000
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว wk7000

Car Brand: Toyota Sport Rider
Engine Type: 2JZ-GTE AUTO 4x4, 1JZ-GE VVTI
คะแนน: 17 wk7000 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ volvoman อ่านกระทู้
ขอบคุณครับสำหรับรูป แต่ท้ายรถผมมันเหลือไม่มากเท่านี้ เพราะมีแผงบังปิดแล้ว ช่าง gas จัดการให้ เพราะตอนไปจดทะเบียน gas กลัวไม่ผ่าน..ไม่เป็นไร ให้คุณหนุ่ม design ให้แล้วกัน ว่าแต่ว่าแผงคอยล์แอร์คุณ wk7000 เนี่ยมันเหมือนพวก vigo หรือ fortuner เลย ที่ผมเล็งไว้ เค้าบอกว่าเป็น PF condensor (Parallel Flow Condensor)แผงแบบใหม่ระบายดีกว่าของติดรถมากๆ ไม่รู้ผมมองผิดหรือเปล่าจากในรูปอะครับ เปลี่ยนใหม่ด้วยหรือเปล่าครับ มันเหมือนรูปนี้อะครับ....อีกคำถามนะครับ ทราบว่าวาง 2jzgte เลยอยากรู้ว่าต้นดีมั๊ยครับ ผมjboอืดมากตีนต้นกดมิด ตาม camry 2.4 เนี่ยไม่ทันเลย ห่างไกลมาก(ขนาดวิ่งน้ำมัน)...ถ้ารถคุณ WKกับ2j เนี่ยตีนต้นออกพร้อมๆกันระยะสัก 800 เมตรหรือมุดตามกัน เนี่ยเอาพวก accord 2.4 หรือ camry 2.4 อยู่มั๊ยครับ..ไม่นับช่วงล่างนะครับ(เราสู้ไม่ได้อยู ่แล้ว)เอาแต่เรื่องอัตราเร่งกับความแรง

ของผมเป็นของ sport rider เลยครับเปลี่ยนตอนวางเครื่อง รวมทั้งดรายเออร์ด้วย แต่ดัดแปลงกลับท่อทางเข้าน้ำยาแอร์นิดหน่อยครับ กรณีถ้าจะเปลี่ยนก็เอาตามที่ช่างว่ามาก็ได้ครับ

อัตราเร่งช่วงต้นสู้พวกรถเก๋งตัวเบา ๆ ไม่ได้อยู่แล้วต้องตามหน่อย ถ้ารถเขาเดิม ๆ เราขึ้นเกียร์ 3 ไปนี่ไล่กวดตามทันสบายครับ กดโหมดเพาเวอร์เกียร์ 3 ก็ลากไปได้เกิน 180 แล้วครับใช้เวลาแป๊บเดียว แต่ของผมปรับบูส 1 บาร์ + กล่อง Mine's ครับ

พอดีผมมี CAMRY 2.4 ACV-30 อยู่(คันที่จอดอยู่ข้าง ๆ)ลองเทียบอัตราเร่งช่วงต้นสู้ไม่ได้ แต่ 130 ขึ้นไปเครือ่ง 2J BO ขึ้นเร็วกว่ามากครับ ถ้าวางอยู่ในบอดี้เบา ๆ ลู่ลมอย่างพวกเซฟิโร เกียร์ 1 คิดว่าคงตามเขา แต่เกียร์ 2 3 ขึ้นไป เสร็จ 2J BO ครับ

แต่ถ้าเทียบกับรถระดับเดียวกันอย่างฟอร์จูนเนอร์นี่ เสร็จ 2J BO ตั้งแต่ออกตัวครับ

โลกอันกว้างใหญ่ ชีวิตยิ่งใหญ่ ต้องไปตามใจฝัน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wk7000 : 19-07-2009 เมื่อ 20:24.
wk7000 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม