ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-07-2009, 22:10   #509
zain_72
ClubJZ Staff Member

รูปส่วนตัว zain_72

Car Brand: mazda b2200 magmun
Engine Type: 1j-gte + GasLamda
คะแนน: 0 zain_72 is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง zain_72
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JZ_P_MAYIM อ่านกระทู้
เล่าให้ฟังบ้างดิว่าเปงมาอย่างไร
สนใจอ่ะครับ
คือ ต้อง บอก ก่อน อะ คับ ว่า เป็น ความเชื่อ ส่วน บุคคล แต่ก่อน ก็ ม่าย เชื่อ เช่น กัน อิอิ

ขอ นำ เรื่องก่อน นะ คับ คือ ว่า ถนน คลอง5 ฝั่งขาออก เลย สน คลอง 5 ไปอะคับ

ถนนแส้นนี้ จะ มี คน ตก ข้างทาง บ่อย ทำให้ คนแถว นี้ เชื่อ ว่า ต้อง มี สัมพเวสี คอย ดึง รถ ลงไป

เพราะหลัง จาก ที่ รถ ม ลง ไป ไม่ ถึง อาทิตย์ ซึ่ง ผม ไม่เป็น อะไร เลย ได้เกิด เหตุ รถ เก๋ง ตก ลงไป และ ตาย คาที่ เลย สยิ๋วว

เข้าเรื่อง คับ คือ ว่า ก่อน ที่ ผมจะถึง จุดเกิดเหตุ ก็ ขับ ไม่ได้ ไว แค่ 60 -70 เอง ...เพราะ ขับ ตามๆ กันไป หลาย คัน (แต่ ต้อง บอก ก่อน นะ คับ ว่า ถนน สาย คลอง 5 ขาออก จะเป็น คลืน เนอะ ทำให้ รถ เสียอาการได้ ง่าย) และอยู่ ดี ๆ รถ ผม ท้ายก็ ออกไปดื้อๆ ไม่มี ปี่มี ขล่ยเลย คับ ...ขวาง กลางถนน ผม เลย ดึง พวงมลัย กลับ และเดินคันแร่งหน่อยๆ ให้ รถเกิดอาการ สบัดกลับ
แต่มัน ไม่เป็น เช่น นั้น คับ มันกลับ มาก เกินไปจน หน้า รถ หันหน้าไป จะ ลง คลอง (ถ้าไครเคยไป คลอง 5 จะนึกภาพ ออก) ผมเลย คิดมา แป๊นนึง ว่า เอา วะ สบัดกลับ ให้ หัว รถ กลับ ไป ทาง ขาเข้า คลอง 5 ดี กว่า ใช ช่วง ดึง หัว รถ กลับ ไป จน หัว รถ หันไป ทาง ข้าง ถนน ตรงข้ามกะ ฝั่ง คลอง
ตาซ้าย เหลือไปเห็น รถ หลัง ขับ มาอีก เป็น ตับ เอาละหว่า .... จะให้ คนอื่นมาซวย กะเราไม่ได้ ... เลย จะ สบัดกลับอีก ที มัน สายไป แล้ว คับ .... หมุน ล้อ มาทาง ขวา อย่างไง ก็ ไม่กลับแล้ว และกลายเป็น สไลซ์ ตก ถนน + แรง รถ + น้ำหนักรถ + ความสูง ของไหล ทาง +หญ้า ชื้นๆ สงให้รถสไลซ์ อย่าง เนียน .... ตามุม ขาว ก็ได้เหลือบ เห็น เสาไฟ คับ เสาร์ไฟ แว๊กกกก มันกำลัง พุ้ง มาหาเรา ผมเลย เอี้ยว ตัว หลบ หน่อยๆ และก็ กรึ๊บ โพ๊ว เสียงดังอย่าง นี้ จิงๆ อิอิ พร้อม กับ ได้ ยิน เสียง ผู้คน ตะโกน มา ว่า ไป ดู ดิเป็นอะไรหรือเปล่า ท่า ทาง จะไม่ รอด เวร กำ มาเช่งตูซะและ แต่ ยัง คิดในใจ ยังดี มีคนเป็นห่วง อิอิ มเลยเก็บแรง อันน้อย นิด คาน ออกมา ทาง ประตู และ .... ถ่าย รูป มาให้ พี่ๆ ลุงๆ ดูเนี้ยเหละ อิอิ

ปล.. ขับ รถ อย่า ลืมคาดเข็มขัด นิรภัย นะ คับ ของผม รอดออกมาได้ อาจจะ เป็น เพราะ คาดเข็มขัดนิรภัยก็ได้ คับ ..... หลัง จาก ชน ที่ ล๊อกเข็มขัด ผมกระเด็น ขาดออกมาเลย

เอิ๊ก ๆๆ พิม ซะ ยาว เลย คน พิม งง เอง ม่ายรู้ พี่ๆ จะ งง ด้วยอะ เปล่า 555+++

zain_72 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to zain_72 For This Useful Post:
HS9KRM (06-08-2010)