ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-07-2009, 21:27   #94
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ WizardOnWeb อ่านกระทู้
สุดยอดภายในสวยมากครับ

ดีนะที่ลุงมูนเลือกเครื่อง J ไม่งั้นคงไม่มีคำตอบดีๆให้กับสมาชิก Club Jz แน่เลยครับ
คงจะเป็นเช่นนั้นครับ เมื่อก่อนนี้ ผมวางเครื่อง 1G-GTE ผมก็เป็นสมาชิกเวปบอร์ดนี้แล้ว แต่ยังไม่กล้าเข้ามาแจมคุยเลยครับ ได้แต่เข้ามาอ่านศึกษาหาข้อมูลในเวปเฉยๆครับ

รถคันนี้ ถือว่าเป็นตำนานชิ้นงานหนึ่งที่ผมภาคภูมิใจครับ กว่าจะทำคันนี้สำเร็จลุล่วง ใช้เวลา 1 ปีเต็มครับ ทุ่มเทแรงกายแรงใจลงไปกับรถคันนี้มากครับ บางครั้งย้อนกลับมาดูที่รถ แม้ว่า จะชื่นชมมันก็ตาม ก็อดสงสัยในใจไม่ได้ว่า เราทำมันออกมาได้อย่างไรหว่า

ขอเพิ่มเติมเป็นข้อมูลนะครับ

ผมซ่อนแบตเตอร์รี่ ขนาด 120 แอป์ ไว้ใต้เบาะตอนท่้ายสุดของรถ (เดิมที เป็นเนื้อที่วางยางอะไหล่ แต่ผมแบ่งส่วนหนึ่งทำเป็นที่เก็บแบตเตอร์รี่ กับ พัดลมระบายความร้อนและคอยล์ร้อนแอร์ 2 ตัวใต้ท้องรถครับและผมได้ทำที่ยึดวางยางอะไหล่ไว้ท้า ยสุดตรงประตูหลังครับ) โดยหลังพนักพิงตอนหลังรถ จะมีปลั๊ก 220 โวท์ ซึ่งแปลงจากหม้อแปลงไฟ เอาไว้ ใช้งานกับโน๊ตบุ๊คบ้าง ใช้ชาร์จแบตฯกล้องวีดิโอบ้าง เป็นต้นครับ

ส่วนทีวีที่เห็นนั้น ไม่ได้เอาไว้ดูรายการทีวีนะครับ มันจะติดเห็นภาพก็ต่อเมื่อผมเลื่อนคันเกียร์ไว้ที่ R และภาพที่เห็นนั้นก็มาจากกล้องวงจรปิดท้ายรถครับ โดยเซทภาพให้กลับซ้ายเป็นขวา ขวาเป็นซ้ายครับ เพื่อให้ภาพที่เห็นตรงกันกับกระจกมองหลังจะได้ไม่งง เวลาถอยหลัง มองทั้งภาพวงจรปิดและกระจก ประกอบการพิจารณาครับ (จริงๆแล้ว เวลาเข้าเกียร์ R นอกจากภาพทีวีจะติดแล้ว ไฟสปร์ตไลท์ที่ติดไว้ที่ใต้กันชนหลัง ก็จะติดด้วยครับ มีไว้เผื่อเวลาถอยหลังในที่มืดๆเช่นในที่จอดรถห้างสร รพสินค้าที่แคบๆ ภาพวงจรปิดจะได้เห็นชัดเจนครับ)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moonlight : 09-07-2009 เมื่อ 21:30.
Moonlight is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 5 Users Say Thank You to Moonlight For This Useful Post:
B2000 (21-05-2010), chakkrapad (28-06-2013), JZ_P_MAYIM (07-06-2010), Odd999 (04-08-2010), THE MASS (23-10-2010)