ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-07-2009, 16:43   #3
Pthatsana
Member

คะแนน: 0 Pthatsana is on a distinguished road
สังเกตุดีๆครับ ว่าไอน้ำ หรือว่าควัน

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fila อ่านกระทู้
สวัสดีครับเพื่อนๆๆ พอดีเพิ่งซื้อรถต่อมาจากคนอื่นรถของผมเวลาสตาร์ทเครื ่องมีควันขาว

เยอะมากสาเหตุเกิดจากอะไรครับ (วันนี้ตอนเช้าอากาศเย็นมาก)
ดูให้ดีๆครับ ว่าเป็นไอน้ำ หรือว่าควันไอน้ำมันเครื่อง ลักษณะควันจะไม่เหมือนกันครับ ถ้าเป็นไอน้ำเดี๋ยวจะมีหยดน้ำเกาะที่ปลายท่อไอเสียคร ับ จะเป็นเฉพาะช่วงแรกทีติดเครื่องและตอนที่อากาศเย็นหร ือช่วงเช้าแค่นั้นครับ สักพักก็หาย เป็นการบอกว่าเครื่องยนต์เผาไหม้สมบูรณ์ครับ แต่ถ้าเป็นควันแบบไก่ย่างแสดงว่าเครื่องมีปัญหาแล้วค รับ
Pthatsana is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม