ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-06-2009, 21:47   #5
siraphop
Junior Member

Car Brand: NISSAN
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 siraphop is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
ถ้าจะแก้เรื่องแบ็ค มันคงแก้ให้หายขาดไม่ได้น่ะครับสำหรับระบบดูด แต่ทำให้มันหายไปได้ แต่ไม่ขาดเนื่องจากถ้าคอลย์ยังรั่วอยู่(ปลั๊กคอยล์) แต่ทำการรักษาโดยการเปลี่ยนปลั๊กครับ มันก็จะหาย แต่ใช้ไปนาน ๆ มันก็จะเป็นอีก แต่นานครับ แต่ถ้าเป็นระบบหัวฉีดมันก็จะไม่มีอาการแบ็คครับ และรถก็จะวิ่งได้เหมือนเดิม แรงเหมือนเดิม เพราะระบบหัวฉีดมันไม่มีอะไรไปขวางอากาศอ่ะครับ
ส่วนราคาผมทำอยู่ที่สองหมื่นปลายครับ
ขอบคุณครับ...สรุปไม่ต้องเปลี่ยนคอยล์ ถ้าแปลงเป็นหัวฉีดใช่ป่าวครับ ถ้าเปลี่ยนตัวละเท่าไหร่ และต้องเปลี่ยนหมดป่าวครับ..

เมื่อวันก่อนไปให้ศูนย์นิสสันเช็คคับ...เค้าบอกว่าคอ ยล์เสียยากครับ มันต้องใช้เครื่องมือพิเศษเช็ค แล้วช่างข้างนอกจะมีหรือ แล้วจะรู้ได้งัย...ผมเลยบอกเช็คให้หน่อยได้ไหม...แต่ ช่างไม่เช็คให้เอาแต่ยืนยันว่าไม่เสียหรอก(แล้วจะพูด ทำมัยว่ะ่เนี๊ย) เลยสับสนและงงนิดหน่อยอะคับ..เอาเป็นว่า
เดี๋ยวจะให้แฟนโทรไปคุยและนัดพี่อีกทีนะคับ จะได้ไปเช้าและรับรถเย็น(จากที่พี่บอกในกระทู้อื่น)
siraphop is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม