ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-06-2007, 20:25   #3
nye-noei
Senior Member

รูปส่วนตัว nye-noei

Car Brand: Hilux 2Runner By หนุ่มJZN90 Tel.0816100112
Engine Type: 3S-FE
คะแนน: 18 nye-noei is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maimestep
ผมเล็งไว้สองที่ครับ ที่แรกมันใกล้บ้าน แต่ราคามัน 25000 ที่ที่สอง อยู่ไกลประมาณ35โล แต่เขาคิดแค่22000 ผมจะเลือกอันไหนดีครับ ลังเลมาก
(อันนี้ถามพี่เคนะครับผมใช้volvo760 1J-GTEติดนี้ราคาเท่าไหร่ครับ ใช้เวลากี่วันแล้วถ้าติดแล้วต้องเข้าไปจูนอีกไหมครับ ตอบเป็นข้อความส่วนตัวก็ได้นะพี่ถ้าไม่สดวก ขอบคุณครับ)
ดูที่ความน่าเชื่อถือของร้านด้วยนะครับ
ร้านใหม่ๆ มีทั้งดี และไม่ได้เรื่อง ราคาคุย
ร้านเก่า ก็เหมือนกัน
ต้องไปดูเองนะครับ พูดคุย ดูการติดตั้ง
ดูหลายๆร้านค่อยตัดสินใจ

ส่วนติดกี่วันนั้นแล้วแต่ร้านครับ
ตอนนี้ไม่น่าเกิน 2 วัน
ส่วนผมติดประมาณ 1 อาทิตย์
ติดถังไว้ ก่อนแล้ว รอหม้อต้ม 7-8 วัน ครับ
ของหมด เมื่อ 2 ปีที่แล้วเป็นอย่างนี้ครับ

และที่สำคัญ
ร้านดีช่างเก่ง ลูกค้าจู้จี้รู้มาก ก็ไม่จบ ทำอย่างไรก็ไม่ดี
ร้านธรรมดา ทั่วๆไป ลูกค้า ก็ธรรมดา ไม่เรื่องมาก จบได้สวย
nye-noei is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม