ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-06-2007, 05:35   #8
stang69
Junior Member

รูปส่วนตัว stang69

Engine Type: ถ่ายรูป
คะแนน: 0 stang69 is on a distinguished road
คอนเซ็บมันน่าจะเหมือนกรองเปลือย แต่เป็นกรองเปลือยแบบไฮเปอร์หน่อย เพิ่ม High-Flow Intake อากาศมาก แต่น้ำมันเท่าเดิม มันจะแรงได้จริงหรือครับ เดี๋ยวคงมีเพื่อนๆพออธิบายได้ ผมตามไปอ่านห้องอัลฟ่า กับห้องแจ๊ซ มีคนซื้อไปใช้เหมือนกัน บางคนบอกว่าชอบออกตัว ต้นจัดดี แต่ปลายไม่แตกต่างเท่าไร

ผมว่าถ้าท่านมีหอยเป็นตัวดูดอยู่แล้ว ก็น่าจะดีกว่า คงไม่ต้องเสียเงินซื้อหรอก สามพันซื้ออะไรได้หลายอย่างน่ะครับ

ข้างล่างก๊อปปี้มาจากห้องแจ็ซ

air charger ตัวที่ลงในรูปเลยครับ ใส่แล้ว รอบต้นให้ความรู้สึกดึงขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเจน แต่ส่วนรอบปลายๆก็งั้นๆครับ
แต่เวลาจอดรถไว้ในขณะเครื่องติดอยู่นี่รอบเครื่องมัน จะไม่นิ่งคับ มันจะโดดไปโดดมา ขึ้นๆลง ครับ แล้วเวลาออกตัวมันจะกระตุกครับ(คือรถผมเป็นเกียร์ธรร มดาครับ) ส่วนที่บอกว่าประหยัดน้ำมัน มันคงไม่มีผลอะไร
ข้อสรุปหลังจากที่ผมไปติดมานะครับ
รถทำความเร็วต้นได้ดีขึ้น ออกตัวดีขึ้น ( คือมันจะมีเกลียวให้เราปรับอากาศครับว่าจะเปิดกี่รอบ )
เห็นได้ชัดจากความเร็ว 402 เมตร ไม่เปิด air charger ทำเวลาได้18 ปลายๆ แต่พอเปิดแล้ว ทำได้ 18 ต้นๆ ก็เห็นผลครับ
แต่ซัดความเร็วปลายก้อเท่าเดิมครับ ก็อยู่ราวๆ180-190 ปกติครับ
ถามถึงความคุ้มค่าผมว่าไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ครับ มันก้ไม่ต่างกับการใส่กรองเปลือยเลยครับ แต่ก็ขึ้นอยู่ที่ความพอใจของทุกคนอ่ะครับว่าเห็นสมคว รยังไง
ป.ล. คือผมอยู่ขอนแก่นครับ มันมีสนามให้ลองก็เลยลองทดสอบรถดุอ่ะครับ
stang69 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to stang69 For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)