ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-06-2009, 11:06   #9
julia_robot
Member

คะแนน: 17 julia_robot is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
ผมขอตอบแบบสั้นๆนะครับ เพราะว่าผมเคยลงบทความเรื่องเกี่ยวกับหน้าที่ของสวิท ช์นี้แล้ว ใน Forum Technical ลองเข้าไปหาอ่านดูนะครับ

สวิทช์ Power นี้ จะทำให้ เกียร์ปรับเปลี่ยนระดับเกียร์ในรอบเครื่องที่ สูงขึ้น เพื่อเรียกแรงบิดมากขึ้น (อัตราเร่งดีขึ้น) แต่ว่า จะทำให้กินเชื้อเพลิงมากขึ้นด้วยครับ หน้าที่หลักที่ผู้ผลิตทำเอาไว้นั้น ทำไว้เพื่อให้เรียกกำลังเครื่องยนต์เวลาขึ้นทางลาดชั นมากๆ หรือวิ่งไปในที่ขระขระมากๆ เพื่อต้องการแรงบิดขึ้นครับ แต่ว่า ผู้ใช้รถบางท่าน นำมาใช้ประโยชน์ในการขับเรียกอัตราเร่งในพื้นถนนทางเ รียบครับ
ขอบคุณทุกๆท่านครับ จะได้เรียกช่างมาแก้ไข(ซึ่งคงตามตัวยาก)เพราะยังอยู่ ในประกัน แล้ววายสายไม่รู้วายยังไง ไฟเบรกหายไปไม่ติดเลยครับ

อ่อลืมบอก เอา 2Jz ge ลงใน E39 นะครับ ต้องมีเทคนิกการวายอย่างไรบ้างครับ เคยโทรคุยกับพี่มุ้ย พี่เค้าว่าต้องต่อเข้ากับกล่องเกียร์เดิมน่ะครับ
julia_robot is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม