ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-06-2009, 08:17   #11
icetimv2
Junior Member

รูปส่วนตัว icetimv2

คะแนน: 0 icetimv2 is on a distinguished road
สงสัยจะจริง+++

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ supjungsolution อ่านกระทู้
เครื่อง1jz ge gteไม่มีท้ายเกียร์sp2+sp2-มีครับ(ย้ำผมเจอมาหลายตัวแล้วครับ ตัวที่เจอมีสาย3เส้นนะของจอไมล์มีสีแดงดำ เป็นig +ดำขาว กราวน์-เหลืองสัญญาณไมล์หน้าปัดครับ กรณีนี้เคยสอบถามเฮียเี้คี้ยง ที่ขายวงจรวายริ่งมาแล้วครับมีจริงครับ) กรณีถ้ากล่องต้องการsp2+sp2-ก็ต้องหาท้ายเกียร์รุ่นที่มีเซนเซอร์sp2มาเปลี่ยนแทน แล้วเดินสายไฟเข้าpin sp2+sp2-ครับ
สงสัยจะจริงอย่างที่บอกอะคับ ตามที่บอกสีของสายมาเป็นสีเดียวกันเรยคับ ผมไม่ทราบว่าไมล์เดิมของไมตี้ที่เป็นไฟฟ้ามันใช้ได้ป ่าวคับ(หมายถึงว่าไมล์จะแปลงสัญญาณออกมาให้รึป่าว)ช่ างเค้าต่อไว้ไมล์ก้อขึ้นอยู่คับแต่วัดรอบไม่ขึ้นและร ะหว่างเปลี่ยนท้ายเกียร์ใหม่กับหาไมล์เจมาใส่ อันไหนจะยุ่งยากกว่ากันคับ ช่วยทีคับกลุ้มเหลือเกิน
icetimv2 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม