ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-06-2009, 20:48   #1
omyim
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 omyim is on a distinguished road
ปรับจูนตรงไหนดีครับ พี่เค

ตอนแรกเจอปัญหากินแก๊สมาก
ลองปรับเองมาเรื่อยจนพอใจในอัตราการสิ้นเปลืองแล้ว
ตอนปรับเป็นน้ำมันรอบเดินเบาปกติดี แต่รอบเดินเบาแก๊สเครื่องยังสั่น
รอบอยู่ 500-550 ต้องปรับตรงไหนดีครับ
ระหว่าง หม้อต้ม กับ วาล์วกลางสาย เป็นหม้อต้มไบแก๊ส
เออ..แล้วมันจะเกี่ยวกับ มอเตอร์เดินเบา หรือ 02 มั้ยครับ

ขอถามอีกเรื่องครับ สวิชต์ออโต้ Pg3 ไฟบอกแก๊ส ขึ้น 2เม็ดบ้าง 3 บ้าง
บางครั้งเติมเต็มถัง ไฟยังแดงบอกว่าหมดอยู่เลย อย่างนี้เป็นที่ สวิชต์ออโต้ หรือว่าตัววัดปริมาณในถังครับ
ขอบคุณครับ

omyim is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม