ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-06-2007, 00:42   #17
mike j bo
Member

รูปส่วนตัว mike j bo

คะแนน: 18 mike j bo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง mike j bo
รายงานอีกสักวันครับ....ก็ยังทนขับไปอีกวันครับ วันนี้ได้มาที่ โลละ 3 บาทครับ แต่ก็พอรับได้ครับ เพราะ ...วันนี้ไปลองซัดเล่นมาครับ ปรับบูสต์ที่ 15-17 ...แบบว่าเมื่อวานไปอ่าน gasthai แล้วเจอมาว่า แก๊สนี่ดีอย่างนั้น ดีอย่างนี้ ที่สำคัญ เค้าบอกว่า ด้วยค่า ออกเทนที่มาก ทำให้มันน๊อกได้ยากครับ และ สามารถ ขับแบบส่วนผสมบาง ได้บางกว่าน้ำมันครับ เลยเกิดอาการ เสี่ยนลงเท้าครับ หมุนบูสต์มือ คลายอีกหน่อยครับ แบบที่ไม่เคยคลายมาก่อน ตอนขับน้ำมัน แบบว่ามั่นใจกับ บทความนั้น เหลือเกิน 555....สรุป กดไปครับ ที่เส้น รัชดา... แว๊ดดดดด เหลือบไปดู ขึ้นมา 15 psi ยังไม่ทันไร ก็มีเสียง ....ปั๋งงงงง แล้วก็เหยียบไม่ออก ไม่ใช่อาการท่ออินเตอร์หลุดแน่ๆ ความเร็วก็ลดลงเรื่อยๆ จาก 120 จนประคองจอดข้างทาง ที่แถวหน้าศาล อะครับ ....นั่งทำใจอยู่ 5 วิ ว่าซวยแล้วกรู จึงลองสับน้ำมันก็ สตาร์ทได้ ปกติ โอ้วว รอด....สรุป สายปล่อยแก๊ส หลุดครับ จากที่ดูแล้ว ที่ร้าน มันคงไม่ได้ขันแน่อะครับ ...เลยเอาเหรียญบาท หมุนๆๆ ไปอะครับ ตามกำลังที่มี จึงขับน้ำมันกลับบ้าน...........พอใกล้ๆแถวบ้าน ก็สับแก๊ส พิสูจน์ พลัง LPG อีกครั้งครับ เส้นรัตนาทิเบตครับ โล่งๆ ใหม่ๆ ...ก็กดมิดไปครับ แล้วเหลือบไปดู บูสต์ ไปชี้ที่ 17 psi ครับ จึงรีบถอนเพราะกัวกระจาย เพราะ น้ำมันก็ยังไม่กล้า ขับที่ เกิน 15 psi ครับ....แต่ความเสี่ยนยังอยู่ครับ รวมถึง บทความที่เค้าบอกว่า LPG มันวิ่งที่ส่วนผสมได้บางกว่าน้ำมันวิ่งเข้ามาในหัวคร ับ เลยกดมิดครับ มันก็ไปชี้ ที่ 17 psi ครับ เสียงเครื่องตอนนั้น ก็บอกไม่ถูก แต่ฟังดูเหมือนจะบางอะครับ ไม่สมูท เหมือนจะ แอบ สดุด แต่บางเบาครับ แต่ก็กดต่อไปคับ เหลือบไปดูที่เกจ์ความเร็ว มัน 170 นิดๆเกือบ 180 อะครับ จึงรีบยกพร้อมเบรกครับ ละก็กดดูให้มันชี้ไปที่ 17 psi อีก 2 รอบดูอาการครับ .....สรุป ก็ซัดเต็มเหนี่ยวแล้วอะครับ ก็ยังรอดมาได้ ไม่มี back ไม่มีไรเสียหาย มีแต่ตังที่เสียค่าเติมแก๊ส ที่กินกว่าปกติ ไป 1 เท่าตัว คือ โลละ 3 บาท ...ก็ยังพอรับได้นะครับ เพราะเล่นซัดไปสะขนาดนั้น ถ้าน้ำมันคงต้องมี โลละ 6-8 บาทอะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mike j bo : 15-06-2007 เมื่อ 00:45.
mike j bo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม