ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 31-05-2009, 23:16   #16
keng_za
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 keng_za is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ katoonjz อ่านกระทู้
อยู่ติดกับฝาสูบ ใต้ฝาวาล์ว ใกล้ปลั๊กหัวฉีด (หรือตรงข้างปลั๊กหัวฉีดตัวที่ 3 และตัวสุดท้าย ) มี 2 ตัว มีปลั๊กเสียบอยู่ ขันด้วยน๊อตเบอร์10 ซ้าย ขวา (น๊อตเบอร์10 2ตัว)

*** ยังอยากทราบอยู่ครับ (ยังไม่มีคำตอบ) กรณีเซ็นเซอร์แคมป์ ตัวนี้เสีย จะมีผลอย่างไรกับเครื่อง การประมวลผลของกล่องจะเป็นเช่นไร
ถ้าพิมพ์คงยาวมากครับ ผมพิมพ์ไม่เก่งลองหาหนังสือ เครื่องยนต์หัวฉีด EFI ของ อ.นพดล เวชวิฐาน หรือท่านอื่น มาศึกษาดูครับ จาเข้าใจดีกว่าครับ
keng_za is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม