ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-05-2009, 23:49   #4
keng_is200
Junior Member

Car Brand: lexus
Engine Type: 1JZ Gte vvti
คะแนน: 0 keng_is200 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
Trc เป็นระบบป้องกันการลื่นไถล ซึ่งสภาพภูมิอากาศสำหรับเมืองไทย ไม่มีให้ใช้งานครับ เพราะว่า ระบบนี้คิดค้นขึ้นมาเพื่อใช้งานบนพื้นหิมะครับ

ไม่ใช่ว่าจะติดตั้งไม่ได้นะครับ แต่ช่างเมืองไทย คิดไม่ออกว่า จะเสียแรงติดตั้งไปทำไมครับ และอีกอย่างหนึ่งครับ ถึงเครื่องของคุณจะมี เซนเซอร์ควบคุมระบบ Trc อยู่ และ หน้าปัดคอนโซลรถคุณจะมีปุ่มกดให้ใช้ แต่ถึงอย่างไร คุณก็ต้องมีกล่องควบคุมระบบ Trc อยู่ด้วยครับ จึงจะวายริ่งให้ทำงานได้ครับ
เป็นอันจบครับ ตกลงตัด option ตัวนี้ไป ขอบคุณทุกคน ครับผม
แล้วกล่อง ท๊อดเทอร์น อะไรนั้นมีไว้ทำไมเหรอ ครับ
keng_is200 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม