ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-05-2009, 16:36   #5
vacation
Junior Member

รูปส่วนตัว vacation

Car Brand: Toyota
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 vacation is on a distinguished road
ขออนุญาติถามอีกทีครับ ตอนนี้มันมีปัญหาคือว่า ผมให้ช่างถอดหัวฉีดออกมาดูครับ
แต่ไม่รั่วไม่ตันครับก็เลยใส่เข้าไปเหมือนเดิม ตอนแรกก็ขับออกจากร้านไปไม่มีปัญหาครับ
พอตอนเช้าผมขับไปเรื่อยๆ อยู่ดีๆก็ดับอาการคล้ายๆน้ำมันหมดสะดุดๆ จนดับ พอผมสตาร์ทใหม่
บางทีติดแล้วก็ดับ(ส่วนมากจะไม่ติดครับ ดูเหมือนจะติดแต่ไม่ติดครับ) บางทีก็ติดแล้วก็ขับได้ พอซัก 10โลก็เป็นอาการเดิมอีกครับสะดุดแล้วก็ดับ
รบกวนปรึกษาพี่ๆทีครับ ขอบคุณครับ
vacation is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to vacation For This Useful Post:
tatizoodlor (17-04-2015)