ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-05-2009, 19:17   #9
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackblack31 อ่านกระทู้
ตอบจนทำให้ผมหาย สงสัย และเห็นภาพรวมเลย ครับ

ผมจะเริ่มจากไดร์ชาต ก่อน เอาไดร์บิ้วใหม่ 120 แอม
ถ้าไม่ดีขึ้น ก้อ แบตเตอรรี่ เสื่อม

และ ถ้าไม่ดีก้ออาจเป็นไปได้ว่า ไดชาต์ที่อยู่ในรถผม ถูกเปลี่ยนไซด์พูเล่ย์

ปล. ก่อนหน้านี้รถผมไม่เคยเป็นอย่างนี้มาก่อนครับ รถผม a 31 1 j gte

คันนี้รับส่ง พ่อผมไปหาหมอที่ศิริราชทุกอาทิตย์ จนพ่อเสียไปแล้ว เก่ายังไงก้อรัก
ที่ผมเขียนบอกนั้น ผมเน้นเฉพาะ ระบบ VVT-i ที่รอบเดินเบาต่ำกว่าปกติทั่วๆไปครับผม ส่วนเครื่องยนต์ที่ไม่ใช่ VVT-i รอบเดินเบาทั่วๆไปอยู่ที่ 900 รอบอยู่แล้วครับ พูเล่ย์ไดชาร์จที่ติดอยู่กับตัวไดชาร์จ จึงน่าจะเป็นมาตราฐานครับ ดังนั้น กรณีของคุณ ผมคิดว่า ไดชาร์จของคุณเสื่อมครับ และทำให้ แบตเตอร์รี่ของคุณอ่อนลงและอาจจะเสื่อมได้เช่นกันครั บ

คุณจะซื้อไดชาร์จ ขนาด 120 แอมป์ ก็ได้ครับ แต่ว่า ผมแนะนำว่า ให้ซื้อขนาดใกล้เคียงกับแบตเตอร์รี่ของคุณจะดีที่สุด ครับ หรือขนาดของไดชาร์จ ขึ้นอยู่กับ เครื่องใช้ไฟฟ้าในรถครับ ควรเช็คดูว่า กินกระแสไฟรวมทั้งหมดเท่าไหร่ จึงซื้อขนาดเท่านั้นครับ ใหญ่เกินไป นอกจากติดแล้วเกะกะ ยังจะทำให้เปลืองพลังงานเครื่องยนต์ เท่ากันกินน้ำมันเชื้อเพลิงขึ้นด้วยครับผม
tatizoodlor (11-06-2014)