ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-05-2009, 11:44   #3
MARLEY JZ
Junior Member

Car Brand: VOLVO
Engine Type: JZตัวผู้
คะแนน: 0 MARLEY JZ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kene อ่านกระทู้
เอ..ผมว่าปกติสวิทต์มันก็มีมาทั้งปรับเองและออโต้ไม่ ใช่หรอคับ อย่างของผม ถ้าอยู่ตรงการจะเป็นออโต ถ้ากดขึ้นจะเป็นแก๊ส ถ้าปรับลงด่านล่างจะเป็นน้ำมัน เอางี้ไหมคับ ลองปรับวิธีขับดูไหม หลังจากวอมเครื่องสักพักแล้วก็เร่งให้มันตัดเป็นแก๊ส เลย จะโดยการวิ่งหรือจอดอยู่กับที่ก็ได้คับ แต่ส่วนตัวผมใช้วิธีสตาร์ทตอนเช้า-เย็น จะสับให้เป็นน้ำมัน(ถ้าให้เป็นออโตมันจะตัดเป็นแก๊สเ พราะรอบเครื่องขึ้นเกือบสองพันรอบ) หลังจากวอมเครื่องแล้วก็ปรับเป็นออโต วิ่งไปสักพักก็กดคันเร่งให้มันตัดเป็นแก๊ส ลองดูคับ

ของผมเป็นออโต้เลยอ่ะคับ อยากสต๊าดแก๊สอ่ะคับ

เผื่อน้ำมันหมด จะได้กลับบ้านได้
MARLEY JZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม