ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-05-2009, 23:39   #165
topphy
Senior Member

รูปส่วนตัว topphy

Car Brand: ไมตี้ แคปซื้อมา ปี 94
Engine Type: 1jz ge+lpg
คะแนน: 17 topphy is on a distinguished road

กลับ มา แล้ว ครับ ผม

เห็น ทุ้ แล้ว ชื่น ใจ

ก่อน อื่น ขอบ คุณ พี่ๆ ทุก คน ที่ คอย ดู กระ ทู้ ที่ คอย มา พูด คุย ด้วยกัน

จิง แล้ว ตาม ที่ ผม บอก ไว้ ไป ยโสธร วัน ที่ 30 เมษา -3 พฤษภา

พอ ดี มัน ไหล เลย กลับ มา วัน ที่ 4 อิอิ

วัน ไป ยโส ออก จาก บ้าน น่า จะ สองทุ่ม กว่าๆ ไช้รถ กระบะ สตาด้า ดีเซล ไป

เป็น รถ ของ พี่ ที่ ทำ อาสาฯ ร่วมฯ ด้วย กัน คือเอารถ ผม แลก ไช้ กับ รถ เค้า

รถ ผม มัน กิน น้ำมัน(ซดเลยหละ) ไม่ได้วางแก๊ส อะ คับ

เลย ไม่ ได้ เอา ไป พี่ เค้า เลย ซวยๆ ยังงัย อยู่ 555+

ไป ติด บน มอเตอร์เว กว่า จะ ลง ก็ 5 ทุ่ม กว่า (ดีไม่เอารถผมไป)

ตื่น เต้น ตลอด เพราะ ว่า ยาง หน้า ของ รถ มัน โล้น ไป ครึ้ง ยาง 555+

แต่ ไป ถึง ยโส ได้ หุหุ ระ ยะ ทาง 600 กว่า โล ถึง ประ มาน 7โมง เช้า ของวันที่1

เอ้อ ลืม บอก ไป ที ไป ยโสธร ผม ไป ช่วย งาน ขึ้น บ้าน ใหม่ ของ พ่อ เพื่อน

พอ ถึง ก็ ทำ งาน เลย บ้าน ยัง สร้าง ไม่ สม บูรณ์ ของ ที่ วาง เกลื่อน ไม่ ได้ เก็บ

เลย ช่วย กัน ทั้ง วัน ทำ เสด ก็ เมา ครับ คืน แรก จัด ไป 4 กลม นอนตี2

เช้า มาตื่น ตี5 /วัน ที่ 2 พระ สวด จัด โต๊ะ จีน ย่อยๆ เป็น กับ ข้าว ธรรม ดา

พวก ผม เป็น เด็ก เสริฟ 555+ โดน ใช้ อย่าง กับ จ้าง มา อิอิ

แต่ สนุก ดี งาน บุญ เลย ไม่ อยาก บ่น 555+

เสด งาน เที่ยง นอน พัก ถึง บ่าย 3 ทำไรดี ว่าง สิ นะ

ตั้ง วง ครับ จัด ไป อีก 4 กลม กิน กัน 5 คน กิน ถึง 6โมง เย็น

แล้ว ก็ นอน พัก เอา แรง จะ ไป ดู หมอ ลำ ซิ่ง

สรุป คืน นั้น ผม ไม ได้ ไป เพราะ ปวด หัว มาก เค้า ไป กัน หมด หมู่ บ้าน เซง เลย

เช้า วัน ที่ 3 ตื่น 8 โมง สบาย เลย คราว นี้ พัก ผ่อน เต็ม ที่

วัน นี้ มี งาน บุญ บั้ง ไฟ หมู่ บ้าน เลย ไป ดู เพราะ ไม่ เคย ดู

สนุก มาก พอ ดู รุ้ แล้ว ว่า เออ มัน เป็น ยังงัย ก็ เลย หา ที่ กิน อีก แล้ว ครับ

วัน นี้ มี เวที เพียบ เพราะ พวก ทีม งาน บั้ง ไฟ จะ จ้าง เวที มา เปิด เพลง เต้น กัน

แล้ว เวที มี ประ มาน 5 เวที ละ มั้ง ไม่ก็ เยอะ กว่า นั้น ตั้ง ห่าง กัน เฉลี่ย แล้ว ไม่ ถึง 50 เมตร
เลย

เพื่อน ผม ก็ มี เวที แต่ เอา มา นั่ง เปิด เพลง แล้ว กิน เหล้า เวที อื่น เค้า เต้น กัน

ตอน บ่ายๆก็ เลย ปัก หลัก อยุ่ ตรง นั้น ตอน แรก ก็ไม่ มี ไคร เต้น พอสักพัก ลุก ขึ้น เต้น กัน เอง หมด เลย 555+

หมด ไป อีก แล้ว 4 กลม

กลับ มา ต่อ ที่ บ้านพ่อเพื่อน ประ มาน 1 ทุ่ม อีก 1 กลม มั้ง ไม่ ก็ 2 จำ ไม่ได้

แต่ ผม หนี ไป นอน ตอน 2 ทุ่ม ครึ่ง เพราะ ไม่ ไหว แล้วววววววววว

เช้า วัน ที่ 4 ตื่น มา ก็ กิน ข้าว ไป ช่วย เกบ กวาด วัด แล้ว ก็ กลับ บ้าน

ออก จาก ยโสธร บ่าย 2

ถึง บ้านที่ สป.5 ทุ่มครึ่ง แต่ เป็นบ้านเพื่อน นอน บ้าน เพื่อน 1 คืน แล้ว ก็ กลับ มา วัน นี้ แหละคร๊าบ

topphy is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม