ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-05-2009, 21:44   #7
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mightytode อ่านกระทู้
ถามหน่อยนะครับ ช่างที่เค้าวายสายให้ได้ใช้ตูดเกียร์ของเดิมหรือปล่า วครับ ผมเคยเจอในกรณีนี้นะครับ
อาการเหมือนคล้ายๆกับของคุณเลยคือช่างเค้าเอาตูดเกีย ร์เดิมออกแล้วใส่ตูดเกียร์ของเครื่องไม่มี vvt-i
แล้วเอาสัญญาณ sp-1 & 2 ต่อเข้ากล่องปรกติ ผลปรากฎว่าออกตัวอืดมาก ถ้าทำการเช็คโคดจะปรกติทุกอย่าง
ในใจผม เดาว่า ช่างวายริ่งสายไฟผิดพลาดครับ แต่ผมไม่สามารถระบุออกมาตรงๆได้ เพราะว่า ผมไม่ได้จับวัดด้วยตนเองครับ แต่อ่านจากที่เล่าๆมา มันน่าจะเป็นไปแบบที่ผมคิดครับ
JZ_P_MAYIM (24-10-2009)