ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-04-2009, 19:31   #6
gotlaw
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว gotlaw

Car Brand: Volvo4ever
Engine Type: 2JZ GTE,Twin Turbo HKS(A/T)// 38 GK(M/T)
คะแนน: 18 gotlaw is on a distinguished road
Send a message via Skype™ to gotlaw
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sanjz อ่านกระทู้
ผมรอดูน้าก็อตวิ่งทั้ง2รอบเลย ดูที่จุด200 ม.แล้วก็ลากลับกันเลย สมกับที่รอครับ
1.ดูจากล้อ ยาง = ไม่ไช่แน่ ไม่พร้อม สภาพนี้
ิิ2.ดูจากคนขับ = เฮ้ย น้าก็อตขับเอง เป็นห่วงๆ เพราะมั่นใจว่า น้าเป็นทนายความ ไม่ใช่นักแข่ง402ม.
แต่น้าไม่ทำให้ผิดหวังครับ รอบแรกน้าว่าว ผมเห็นน้าเหลือบไปมองเกีย ออกมา15กว่าๆผมรู้ยังไม่ใช่
รอบสองออก1ยังไม่ทับใจ 2 ไป 3ไป แล้วน้ายกก่อนเข้า ใช่ป่าว ผมเห็นนะ ออกมา12กว่า สมกับที่รอแล้วครับ น้าก็อต ยังไงฝากกระทู้คุณ โจ โปรสตีทด้วยนะครับ

เห็นน้าสันต์ กับพี่น้องที่ข้างๆแทรก เสียดาย ไ่ม่มีโอกาสทักทาย ได้ไหว้สวัสดี น้าเลยครับ
คิดถึงน้าสันต์นะครับ จำได้ดี ตั้งแต่มีตติ้งครั้งแรกแล้วครับ

ส่วนการขับ ตามที่น้าวิเคราะห์ไว้เลยครับ มือใหม่ และเกร็งๆๆๆๆๆๆๆๆ
ผมคงแข่งแบบนี้ ปีละครั้ง เฉพาะกับคลับ JZ เท่านั้นครับ

มีตติ้งครั้งนี้ ก็เกือบอีกหล่ะครับน้า เกือบมาไม่ทัน
แต่พอมาก็ได้ลงเลย เกร็งไปหมด

แต่เห็นพี่น้อง น้าๆ หลายคน โบกมือทักทาย ยิ้มให้ ผมรู้เลยว่า ผมมีกองเชียร์ ที่ให้กำลังใจอยู่
ส่วนมากเป็นคนที่รู้เรื่องราวของรถคันนี้

ผมมีกำลังใจเป็นกองครับ ทั้งเกร็ง ทั้งเครียด แต่ไม่วิ่งไม่ได้แล้ว
จริงๆ ไม่กล้าลงขับด้วยซ้ำไป
ขับก็ไม่คล่อง เบิร์นยางก็ไม่เป็น

แต่เห็นกองเชียร์แล้ว ยังไงก็ต้องวิ่ง ทำมาทั้งปี ก็รอวิ่งวันนี้หล่ะ โม้ไว้เยอะ ฮ่าๆ

ปล. รอบแรก ผมขับเองครับ
แต่รอบสอง ให้จูนเนอร์ขับ เพราะผมกะว่า คงไม่มีเวลาให้อีกรอบสองรอบแน่ๆ
ผมอยากรู้เวลาที่ดีที่สุดที่รถคันนี้ทำไ ด้ เลยให้จูนเนอร์ขับให้ครับ จะได้เก็บเป็นเรคคอร์ดของรถไว้ครับ

ขอบคุณสำหรับคำเตือนเรื่องการขับขี่รถครับ น้าสันต์

"...หากแต่ Friendship ของ Entire Members of ClubJz. net ต่างหาก..."

ที่เป็นส่วนสำคัญ ทำให้ยังคงต้องผูกพันกับ JZ Engine ต่อเนื่องเรื่อยมา และต่อไป

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gotlaw : 29-04-2009 เมื่อ 19:43.
gotlaw is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม