ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-04-2009, 19:17   #4
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CHAI-ENERGY-DEDE อ่านกระทู้
ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ
ของผมเป็น 2 JZ-GE VVT-i ครับ

แล้วเรื่องการออกตัวละครับ แรงของ D และ L จริงๆ แล้วมันควรจะเท่ากันไหมครับ(ในช่วงที่ D ยังไม่เปลี่ยนขึ้นเกียร์ 2

คือว่า ทำไมรถผมเวลาออกตัวเกียร์ R และ L มันพุ่ง (ส่วน D มันอืด ไม่พุ่งเลยครับ)
เครื่องคุณกับเครื่องผม รุ่นเดียวกันครับ

เครื่องผมเองยังไม่เคยออกตัวด้วย L ครับ แต่คิดว่า ไม่ว่าออกตัวที่ D หรือ L ก็เหมือนกันครับ เพราะว่า ต้องออกตัวด้วยเกียร์ 1 เหมือนกันครับ แล้วเครื่องรุ่นนี้ (VVT-i) ออกตัวได้ดีมากครับ (ผมไม่ได้หมายความว่ากระตุกนะครับ ผมหมายถึงแรงบิดดีครับ) ออกตัวได้แรงค่อนข้างดี ความแรงจะขึ้นเรื่อยๆตามแรงเหยียบคันเร่งของเราเลยคร ับ แต่ไม่มีประเภทกระตุกให้รู้สึกเลยครับ เวลาผมติดไฟแดงที่ตาม สี่แยก ถ้าผมอยู่คันหน้าสุด ไฟเขียวเมื่อไหร่ ผมมองกระจกมองหลังได้เลยครับ คันที่ 2 ที่ตามผมมา ภาพจะเล็กลงไปเรื่อยๆครับ ขนาดออกพร้อมๆกับมอเตอร์ไซค์ ยังไม่แน่ว่ามอเตอร์ไซค์จะกินผมลงครับ

ส่วนเรื่อง เกียร์ R ของผมจะต่างจากรถทั่วๆไปนิดหนึ่งครับ เพราะว่าเฟืองท้ายของผมเป็นลิมิเตดสลิป จะต้องเหยียบคันแรงเร่งขึ้นนิด จึงจะออกตัวถอยหลังได้ดีครับ ไม่เหมือนเกียร์ D ที่พอเข้าเกียร์ ยังไม่ทันเหยียบคันเร่ง รถก็ไหลแล้วครับ
JZ_P_MAYIM (24-10-2009), Lucky (03-06-2011), varayu (21-10-2009)