ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-04-2009, 11:45   #2
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TOMO อ่านกระทู้
ก้มๆเงยๆ หลายรอบแล้วไม่เห็นเลย ใครรู้บ้างครับ
เมื่อก่อนนี้ เครื่องยนต์ที่ผลิตออกมาวางวาล์วน้ำไว้แถวๆ ท่อน้ำบน จะมี น๊อตไล่ลมแถวๆ วาล์วน้ำครับ แต่ว่า เครื่องที่วางวาล์วน้ำไว้ที่ท่อน้ำล่าง ไม่ต้องไล่ลมในเครื่องครับ มันระบายขับดันเองครับ หรือถ้าจะมี ก็จะอยู่แถวๆ ปั๊มน้ำครับ